Microsoft เผย WinVista ทุกเวอร์ชั่นจะอยู่ในดีวีดีแผ่นเดียว

Microsoft เผย WinVista ทุกเวอร์ชั่นจะอยู่ในดีวีดีแผ่นเดียว

ในวันศุกร์ที่ผ่านมามีการเปิดเผยจาก Microsoft ว่าแผ่นติดตั้งระบบปฏิบัติการ Windows Vista ทุกเวอร์ชั่นนั้นจะเป็นแผ่นดีวีดีแผ่นเดียวกันทั้งหมด

โดยมีการเปิดเผยจาก Microsoft บริษัทผู้ผลิตซอฟท์แวร์รายยักษ์ว่า ระบบปฏิบัติการ Windows Vista ที่จะส่งออกสู่ตลาดในช่วงต้นปีนั้นทุกๆเวอร์ชั่น จะใช้แผ่นดีวีดีติดตั้งแผ่นเดียวกันทั้งหมด เพื่อเพิ่มความสะดวกของผู้ในในการตัดสินใจอัพเกรดระบบปฏิบัติการ เป็นเวอร์ชั่นที่สูงขึ้นไปหลังจากที่ใช้ไปแล้ว ซึ่งลูกค้าเพียงแค่กดเลือกฟังก์ชั่นอัพเดท แล้วจ่ายเงินเพิ่มเพื่อรับเลขรหัสเพื่อใช้ในการลงทะเบียนติดตั้งส่วนอัพเกรด แล้วก็อัพเกรดจากแผ่นดีวีดีแผ่นเดิมได้ทันที โดยระบบปฏิบัติการ Windows Vista นั้นมีเวอร์ชั่นต่างๆทั้งหมดถึง 6เวอร์ชั่นด้วยกันคือ Vista Starter, Vista Home Basic, Vista Home Premium, Vista Home Ultimate, Vista Business และ Vista Enterprise ซึ่งแต่ละรุ่นก็จะมีฟังก์ชั่นใช้งาน และราคาจำหน่ายแตกต่างกันไป

ข่าว : Pantip News

ซึ่งแต่ละรุ่นก็จะมีฟังก์ชั่นใช้งาน และราคาจำหน่ายแตกต่างกันไป
แล้วก็จะเจอ version พันทิพ ราคาเดียว

ไปเดินมา พท มาเมื่อวาน DVD Windows Vista 150 บาท!

DVD เขาขายกัน 300

สงสารฮาร์ดดิสจริงๆ

อ่อ เห็นบอก 130 - 150 ก็นึกว่าเหมือนกันหมดอะ…พี่ พี่ โป๊ไหม๊

ความสามารถมากขึ้น ก็ต้องใช้พื้นที่มากขึ้น source แต่ละแขนขา ก็ต้องใหญ่ขึ้นเป็นธรรมดา
และทุกวันนี้ ฮาร์ดดิสก์ก็ใหญ่ขึ้นด้วยนะ ทางคู่ขนานวิ่งไปพร้อมกัน

เดิน พท ชั้น 2 - 3 ทำใจอย่างเดียว

ผมเคยเจอเดินๆอยู่

โป๊ไหมน้อง

ไม่ครับพี่

โป๊ผู้ชายก็มีนะน้อง

[quote author=wuyali link=topic=4273.msg34750#msg34750 date=1160102213]
ผมเคยเจอเดินๆอยู่

โป๊ไหมน้อง

ไม่ครับพี่

โป๊ผู้ชายก็มีนะน้อง

เพื่อนผมเล่าให้
เดินไปพันทิพย์ เดินๆๆๆ แล้วมีคน mp3 ไหมเพ่ ชุดใหม่ๆ เพียบมี …ชื่อนัก หลายคนเลย… ชุดๆ

เพื่อนผมถามว่า

แล้วลูกทุ่งมีไหม

คนขาย เดินหนีเลย