Microsoft Windows Server External Connector License?

Microsoft Windows Server External Connector License

• มี server เป็นของตัวเอง

ทำไม่ต้องแยกมาเปิดกระทู้ใหม่ด้วยละครับ

windows

แน๊ะ เขาแยกมาเปิดใหม่โดยอ้างอิงกระทู้เก่า น่ะถูกแล้วครับ เพราะกระทู้ที่อ้างอิงมัน 2 ปีผ่านไปแล้ว
เรื่อง license ของ MS ถ้าจะเอาให้เคลียจริงๆ ลองติดต่อกับ Ms Thailand ดูซิครับ น่าจะเคลียที่สุด
แต่ก็คงเสียเงินมากที่สุดด้วย

ลองติดต่อไป ไม่ต้องให้ข้อมูลของเรามากนักดูครับ จะได้มีตัวเลขมาอ้างอิง

555… โทษทีครับ ตาลายไปหน่อย เพราะเมื่อวานเห็นน้องเขามา Post ถามไว้ทีหนึ่งแล้ว เลยเข้าใจว่าอ้างอิงไปถึงกระทู้เมื่อวาน ครับพี่ธี

Microsoft Windows Server External Connector License

ใช้ในกรณีที่แต่ล่ะ User ต้องมีการ Authentication ครับ

เช่น Exchange Server, Dynamic

lol