ว่าต่อด้วยเรื่อง การจัด meeting

ระดมความเห็น 2 เรื่องค่ะ คือ[list][]วันที่จะ meeting (วันเสาร์ / อาทิตย์) และวันที่เท่าไหร่[]สถานที่ meeting (open air, dinning room) ฯลฯ[/list]จะ meeting แล้ว ตื่นเต้น รอกินฟรีค่า ฮ่าๆ

Edit by pizzaman:
กำหนดจัดคร่าวๆ เสาร์ที่ 28 มกรา 2549 ครับ เวลา สถานที่ จะมายืนยันอีกครั้ง

Edit 2/3 by pizzaman:
ไปดูรายละเอียดล่าสุดได้ที่หน้า 5 ของกระทู้นี้นะครับ

กระโดดไปอ่านที่นี่
http://www.thaihosttalk.com/index.php?showtopic=2223&st=72

สรุปว่าไปเจอกันที่ Fortune/IT Mall วันเสาร์ที่ 28 เวลาเที่ยงตรง ที่ร้าน Netspace เป็น coffee shop อาหารอร่อย สำคัญไม่ชุลมุน ทำให้คุยกันได้แบบสบายๆครับ ร้านี้อยู่ชั้น 3 บริเวณลานกิจกรรม ฝั่ง Lotus นะครับ ใครไปไม่ถูกถามยามน่าจะได้

ไปแล้วเห็นคนนั่งกันหลายคน นั่นแหละครับ เพราะโต๊ะอื่น คนน่าจะน้อย

• เสนอว่าเป็นวันเสาร์จะดีกว่าค่ะ อยู่กันดึกๆ วันอาทิตย์ จะได้ไม่ต้องตื่นเช้า
  • เป็น Open Air ก็ดีค่ะ แต่เกรงว่าเสียงจะดัง คุยกันไม่รู้เรื่อง จะเป็น Dinning Room ก็ได้ค่ะ

:angel:

3-5 กับ 10-12 ธค เป็นวันหยุดติดกัน 3 วัน ถ้าจะจัด เสาร์ที่ 10 หรือ อาทิตย์ที่ 11 ไม่รู้ว่าจะสะดวกกันหรือเปล่า ไม่งั้นก็ต้องเลื่อนไปเป็นเสาร์ที่ 17 ธค
ถ้าเลยกว่านั้นก็ใกล้ปีใหม่หลายคนอาจจะไม่สะดวก ก็ต้องรอไปกลางๆ มค เลย

ส่วนสถานที่แนะนำ ห้องจัดเลี้ยงของ 13 เหรียญ (มีหลายสาขา) หรือที่อื่นๆตามเสียงส่วนใหญ่ครับ

หว้า :frowning: เห็นทีงานนี้คงต้องสละสิทธิ์ แล้วครับ ติดธุระด่วนสิ้นเดือนนี้ พ.ย. กลับ จ.อุบลฯ
ผมว่าจะไปกินฟรีซักหน่อย แต่คงไม่ได้ไปแล้ว เสียใจจัง :frowning: ไว้โอกาสหน้า จัดกันอีกเมื่อใหร่ขอแจมด้วยน่ะครับ ( งานนี้ใครกินเยอะก็ขอให้เผื่อผมบ้างน่ะครับ ) และฝากอีกอย่างน่ะครับ ใครเอาเอกสารอะไรไปแจกทาง siamnice.com ของไว้ 1 ชุดหน่อยน่ะครับ ถึงไม่ได้ไปแต่ใครอยากเก็บไว้ให้จะขอบคุณมากครับ…

สุดท้ายนี้ขอให้เพื่อนๆ THT มีความสุขกับงาน Meeting ของเราทุกๆคนน่ะครับ ( กินเสร็จกลับบ้านปลอดภัยกันทุกคนครับ ) :slight_smile: :slight_smile:

ไว้กลับมาจากงาน Meeting แล้วเอาเรื่องงานที่คุยกัน และรูปเพื่อนๆ THT มาโพสให้ดูบรรยากาศ วันนั้นด้วยน่ะครับ

:slight_smile:

วันไหนก็ได้คัรบ ที่คุณ kke เขาไปได้คัรบ เดี่ยวพระเอกงานนี้ไม่ได้ไป
อ่อที่สำคัญก็ต้อง มี เจ้าภาพที่เสนอเงินสมทบทั้งหลายคัรบ เดี่ยวจะไม่ได้กินฟรี

เห็นด้วยกับคุณ KKE ค่ะ 13 เหรียญ อาหารอร่อยดี ราคาไม่แพง บรรยากาศ OK
ส่วนเรื่องวัน คิดว่าช่วง 10-12 น่าจะเหมาะที่สุดค่ะ :angel:

9-10 ผมไปสอบง่ะ T_T

9-10 ผมไปสอบง่ะ T_T

งั้นเปลี่ยนเป็น 3-5 ก็ได้ค่ะ :angel:

เสนอวันที่ 17 ครับ
วันหยุด 3 วันจะไปเที่ยวครับ

เห็นด้วยกับ 13 เหรียญครับ

วันไหนก็ได้ครับ ที่ไม่ใช่วันที่ 13 และ วันที่ 15 หรือหลังวันที่ 15

13 ผมไปบางแสน

15 ผมไปผ่าฟัน

ถ้าตั้งแต่ 15 ไป ผมเกรงว่าจะไปไม่ได้ เพราะปากผมคงยังไม่หายดี

:frowning:

ขอก่อน 13 และกัน ถ้าเป็นไปได้นะครับ

แต่ยังไงเอาดูสะดวก คุณ kke และเจ้าภาพไว้ก่อนและกันครับ

:lol:

ผมวันไหนก็ได้ครับ แต่คงต้องพกเงินไปหนาๆ หน่อย เดี๋ยวไม่พอ…
แลกแบ๊งค์ยี่สิบไปสักปึกนึง… เอาไว้ซื้อเสียง ^^

:smiley:

:smiley: เห็นด้วยกับร้าน 13 เหรียญค่ะ เพราะอร่อย ราคาไม่แพง และมีหลายสาขาให้เลือก ส่วนวันนี้ตามแต่สะดวกค่ะ เมื่อใดก็ได้ค่า

สรุปนะคะ

สถานที่:

ร้านอาหาร 13 เหรียญ (สาขายังไม่กำหนด)

วัน/เวลา:

วันเสาร์ ที่ 3, 10, 17, 24 หรือ 31 (ให้เลือกกันมาได้เลยค่ะ)

งบประมาณ (ค่าอาหาร-เครื่องดื่ม)

10,000 บาท (หนึ่งหมื่นบาทถ้วน)

รีบๆ สรุปกันหน่อยนะคะ เพราะเวลากระชั้นเข้ามาแล้ว :dunce:

วันที่ 3 นี้ก็ดีค่ะ เอ๊ะ หรือจะ 10 ดีนะ

เสาร์ที่ 3 ผมไปไม่ได้นะครับ…ไปต่างประเทศ 1-6 ธันวา 48

(แหม…อย่างกะผมสำมะคัน เจงๆ :lol: )

ขอให้หนุกกันนะครับ เก็บตกมาเล่าด้วยคร๊าบ :stuck_out_tongue:

3 กับ 10 คนคงน้อยไม่มัน
ส่วน 17 ผมติดงานแข่ง
31 ก็ปีใหม่แล้วอาจจะหยุดยาวไปตจว
เหลือ 24 เนี่ยล่ะ ไม่งั้นก็ต้องเป็นเดือน มค เลย

งั้นขอเป็นวันที่ 24 ละกันครับ มีใครติดอะไรบ้างเปล่า
ส่วนท่าน Bunpot ถ้ายังทานไม่ได้มานั่งมองให้น้ำลายหกเฉยๆก็ได้ครับ

17 ติดงานอะไรสักอย่างจำไม่ได้ค่ะ จำได้แค่ว่าติดงาน ถือว่า 17 ไม่ว่างละกันค่ะ แฮะๆ

[quote] เสาร์ที่ 3 ผมไปไม่ได้นะครับ…ไปต่างประเทศ 1-6 ธันวา 48

(แหม…อย่างกะผมสำมะคัน เจงๆ

ครับ 24 นะครับ

:lol: