ทรูซื้อ MarketAtHome.com ไปตั้งแต่เมื่อไหร่ครับนี่

ผมตกข่าวอะครับ ไม่ได้เข้าไปนาน
เข้าไปวันนี้กลายเป็น weloveshopping.com ของทรูไปซะแล้ว

ใครพอจะรู้บ้างครับ ว่าทรูซื้อไปเท่าไหร่?

:blush:

ไม่ทราบรายละเอียดเหมือนกันครับ แต่ก็เห็นว่า weloveshopping.com เป็นของ True มานานแล้วนะครับ และก็ไม่ทราบด้วยว่า เว็บนี้เกี่ยวข้องกับ MarketAtHome.com หรือเปล่า

น้าพตเข้าใจผิดหรือเปล่าครับ

ซื้อไปนานมากแล้วครับ

Deals นี้มันนานเป็นปีแล้วนี่ครับน้า welove เดิมเป็นของทรูอยู่แล้ว
ที่เน้นการเป็น online shopping mall แต่ได้เข้าซื้อกิจการของ
Marketathome.com เพื่อขยายธุรกิจเข้าสู่โลกออนไลน์มากยิ่งขึ้น
โดยได้บวกกับ Product & Services ต่างๆ ของเค้าเข้าไปด้วย

ต่อไปอาจจะใช้ทรูมูฟแล้วเปิดร้านฟรีก็ได้ใครจะไปรู้ครับ เพราะทุกอย่าง
ของเค้าเชื่อมต่อถึงกันหมด บวกกับทุนหนาปึ๊กของกลุ่มทรูที่มาสนับสนุน

มีโอกาสได้ฟังเจ้าของเดิมซึ่งตอนนี้ก็นั่งในทีมบริหารบอกว่า ตอนนี้
ทำอะไรก็สะดวกมาก อยากทำอะไรคิดๆ มาเลย ทรูลุยให้เต็มที่ อืมน่าสนุกเนาะ

ปุ๊ก

ทรูไทยแลนด์ ทำตัวเป็นไมโครซอฟต์ เข้าไปทุกที
ทำสู้ไม่ได้ กรูซื้อแม่มเยย

เขาทำแล้วละป๋า แค่ใช้บัตรเติมเงินทรูก็เปิดร้านฟรีได้แล้วละ ราคาบัตรเท่าไรก็ใช้ฟรีได้เท่านั้น

30 บาทเปิดระบบตระกร้าได้ 30 วัน ใช้ทุกเดือนก็เท่ากับได้ใช้ฟรี เทียบกับคนที่ซื้อบริการถูกสุดปีละ 400 บาทแล้วมาใช้บัตรทรูก็สบายไปเลย
แต่จ่ายเงินมีระบบรองรับมากกว่าหน่อย

สำหรับคนที่ค้าขายจริงก็คงต้องจ่ายเงินรายปี
แต่ถ้าคนที่ลองขาย อยากมีร้านค้า ใช้ทรูถือว่าได้ระบบร้านแบบไม่เสียเงิน
ซึ่งปกติขอใช้ฟรีได้อยู่แล้วแต่ระบบตะกร้าไม่มีให้ใช้

ทีมงานเป็นของทรูหมดแล้ว

นี่ขนาดเพิ่มทีมโปรแกรมมิ่งแล้วนะเนี่ย ลูกค้าบ่นกันระนาว ระบบการใช้งานมีปัญหาจ้า โฮ่ๆๆ

ไม่ได้เกิดกับทุกคนหรอก แต่ก็เห็นบ่นกับระบบหลายคนแล้ว

นี่กะว่าจะใช้ฟรีด้วยบัตรเติมเงินเช่นกันนะ แต่ระบบเมื่อมีอการอัพเดทสินค้าจะไม่โชว์ที่หน้ารวม
แต่ถ้าจ่ายถูกสุดปีละ 400 บาท ใส่ข่าวสารอะไรที่ร้าน อัพเดทสินค้าตัวไหนจะไปโชว์หน้ารวมด้วย
ทำให้ลุกค้าเห็น อันนี้ถามย้ำเจ้าหน้าที่แล้วนะ ถ้ามันผิดเพี๊ยนไป นี่ต้องเฉ่งเลือกจ่ายไปแล้ว 400 บาท
ปกติใช้ทรูก็เท่ากับใช้ร้านฟรีอยู่แล้ว ถ้าอธิบายผิดละก็ เสียเงินฟรีนะสิ โฮ่ๆ

ว่าแล้วก็เอามาโชว์ค่ะ ไม่ได้ทำอะไรหรอก เอาไว้โฆษณา ดึงลูกค้า
http://www.MarketAtHome.com/shop/vivien

อุ๊บบ

อืม…ผมตกข่าวพวกนี้อะ เหอๆ

ก็เหมือนกับที่ผมไม่รู้ว่าน้าปุ๊กซื้อ 212 นั่นแหละ

มารู้อีกทีก็ตอนฟังเสียงสัมภาษณ์น้าปุ๊ก ในเว็บของคุณตราวุทธิ์

:blush:

กรรม … อันนี้สิครับน้าพต ที่ผมตกข่าว อย่างแน่นอน น้าปุ๊ก ซื้อ 212 ??? …

น้าปุ๊กซื้อแพงไม๊ครับ (ทำหนิดหนม)

่ส่วนผมตกข่าวทั้งหมดเลยครับ

ยังทำเรียกน้าปุ๊กอีกนะคะ เสี่ยปุ๊กน่ะ เรียกไปเถอะค่ะ เราไม่ได้โกหกพกลม

ผมเข้าใจว่า weloveshopping พัฒนาโดยทรูตั้งแต่แรกนะครับ

อันนั้นไม่ทราบ ทราบแต่ว่า แต่ก่อนใช้ร้านค้าที่มาเก็ต พอเปิดปุ๊บมันกลายเป็น weloveshopping ทันที แปลว่าโดนเรียบร้อยแล้ว

นี่ไงคะ

http://www.MarketAtHome.com/shop/vivien

เปิดจากโดเมนนี้ได้เลย มันจะไปโผล่ ทันที รีไดเร็คไปนั่นแหละ

เข้าจากทางนี้ก็ได้ค่ะ

http://www.weloveshopping.com/shop/vivien

แม่นแล้วค่ะ เขาเปิดตัวใหญ่โต ยังเคยไปงานเปิดตัวเว็บนี้ของเขาเลย
ถึงได้บอกว่า ทำสู้ชาวบ้านไม่ไหว ตัดสินใจซื้อชาวบ้านซะเลย

แต่ Market at home นี่สุดยอดนะครับเพราะว่าขนาด true มีเงินมากมายยังทำสู้ไม่ได้ ทำให้รู้ว่าเงินไม่สามารถทำให้ใครดีกว่าใครหรือเก่งกว่าใครได้

ไม่ใช่ทำสู้ไม่ได้ครับ แต่เขาไม่เสียเวลาทำเองครับ ซื้อเอาเร็วกว่าเยอะ เหมือนเว็บดังๆหลายๆที่อย่าง sanook ก็ซื้อ app เมืองนอกมาใช้ทั้งนั้น

ตกข่าวหมดเลย