ช่วยแนะนำเกี่ยวกับ Mail Server หน่อยครับ

ตอนนี้พึ่งติดตั้ง Fedora Core 8 ไปเองครับ …
ปวดหัวกับภาษาไทยตรงสระลอยอยู่ แต่ช่างมันครับ พออ่านได้ …

ตอนนี้ remote ไปที่เครื่องมหาลัย … ทำ thesis น่ะครับ

อยากถามว่า ต้องลง อะไรบ้างครับ
แล้ว test ยังไงว่าเครื่องนี้ส่งเมล์ได้ …

อ.บอกมาว่า ให้ สร้าง user หลายๆอัน … แล้วส่งกันเองดู …
ณ ตอนนี้ ส่งได้ครับ แต่ไปไม่ถึงผู้รับครับ …

ปล.Mail Server นี้ต้องใช้ทำ Mailing Lists ต่อไปครับ … คิดว่า Mailman …