ขอถามผู้รู้เกี่ยวกับ mail server หน่อยครับ

พอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่อง Server เทาไร เนื่อจากผมเป็น Web programmer น่ะครับ
แต่พอดีมีโปรเจคตัวหนึ่งเกี่ยวกับที่พัฒนาบนเว็บไซต์ด้วย ajax , php และ mysql อะครับ เป็นการส่งอีเมลจำนวนมากๆ

ผมอยากรู้ว่ามันมีเทคนิคไหนบ้างที่จะช่วยในเรื่องนี้น่ะครับ

เช่นมีการส่งอีเมล 20000 อีเมล แต่ไม่ต้องส่งตูมเดียวก็ได้นะครับ ทยอยส่งที่ละ 1000 แล้วก็หยุดการทำงานซัก 3 นาที แล้วส่งอีก 1000 (อันนี้ผมคิดเอาเองน่ะครับ)
พอดีอยากรู้ว่ามันมีเทคนิคไหนช่วยให้การส่งอีเมลจำนวนเยอะๆ

ลองแกะ Function การส่ง mail ของ SMF ดูครับ