สอบถาม mail server + gmail

ระบบ mail server จะมีการ forward
ทำให้ admin สามารถรวบรวมเมลล์ทั้งหมดในโดเมน ไปเก็บไว้ที่ account ต่างหากได้
แต่ไม่สามารถดูหรือเก็บเมลล์ที่ส่งออกไปของ account ต่างๆในโดเมนได้
mail server สำหรับองค์กร ผมว่า gmail น่าจะ ok แต่
อยากถามว่า ใน gmail นั้น admin สามารถ forward mail มากองรวมกัน โดยที่ account ต่างๆ ไม่รู้และไม่สามารถแก้ไขได้หรือไม่ครับ

***ใครมีคำแนะนำอื่นๆ เกี่ยวกับการรวบรวมเมลล์ทั้งหมดของบริษัทบ้างครับ ช่วยแนะนำด้วย

google apps

ทำได้นะครับ เมล์อื่นๆไม่ทราบนะครับ แต่พวก Open source น่าจะได้ทุกตัวครับ ที่ แน่ๆ Exim ทำได้

google apps

ปล. มีใครใช้ google apps แบบเสียเงินเพิ่มบ้างครับ อยากถามความแตกต่าง

อยากรู้เหมือนกัน

ยืนยัน Google App อีก 1 เสียงครับ แต่ฟรีเหมือนกัน

เรื่องเสียเงิน อาจจะได้ใช้ปีหน้า(มั้ง) เพราะว่า ว่าจะใช้สัก 10Account = $500 ต่อปี …อืม…แพงอยู่…

แล้วไม่รู้ว่าถ้าสมัคร 2-3 Account เค้าจะรับหรือเปล่า 5555