มีวิธีที่ทำให้ ไม่มี mail เข้ามาที่ mail defalut ของ Host มั้ยครับ

แต่ละ Host มันจะมีเมล ที่เป็น defalut ของ Host อยู่ใช่มั้ยครับ

ทีนี้อยู่ๆ ผมก็ไม่เคยเช็คเลยล่ะครับ เป็นปีเลย

มันมีเมลจากไหนมาก็ไม่รู้เข้ามามากมาย ที่ mail defalut นั้น

มีวิธีที่ปิดไม่ให้มี email เข้ามาเลยได้มั้ยครับ

และจริงๆแล้ว เมลนั้น มีไว้ใช้ทำอะไรหรอครับ

ขอบคุณครับ

host ผมไม่มีนะ :smash:
plesk มันไม่สร้างอะไรให้เลย มีแต่ domain เปล่าๆ lol

ใช้ control panel อะไรครับ
คาดว่า feature “catch all” น่าจะถูกเปิดไว้
หลักการทำงานของมันก็คือ ถ้ามี email ถูกส่งมาหาผู้รับที่ไม่มีอยู่จริงในโดเมนนั้นๆ
อีเมล์จะถูกส่งเข้าไปที่ catch all email address โดยอัตโนมัติครับ

ถ้าไม่อยากรับ ก็ให้ทำการปิด feature นี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ