Mail จาก DA ที่ส่งไปให้ลูกค้า

เวลาเราเพิ่ม user ใน DA มันจะส่งเมลล์รายละเอียดการใช้งานไปให้ลูกค้าอัตโนมัติ เราสามารถแก้ไขได้ไหมครับ คืออยากจะทำให้เป็นรูปแบบของเราเองอ่ะครับ

/usr/local/directadmin/data/users/admin/u_welcome.txt

:slight_smile:

หากใช้ WHMCS Create Account DA จะไม่มี Mail ส่วนนี้ของ da ทำงานครับ (ให้ไปทำที่ WHMCS แทน) ใน email template ได้เลย

ได้นะครับ ตอนจะสร้าง Account ใหม่มันจะมี link ล่างๆ ก่อนจะ submit อ่ะครับว่า "Edit User Message"
ก็คลิกแล้วก็ save เอาไว้ ครั้งต่อไปมันจะเอาตรงนี้ล่ะส่งไป

สามารถใส่เป็น Html ได้ด้วยนะครับ ผมก็ใช้อยู่ สวยๆๆ :wavey:

เราต้อง edit ทุกครั้งเลยเหรอครับ แบบว่าทำครั้งเดียวให้เป็น template ไว้เลยอ่ะครับ

ทำครั้งเดียวครับ มันให้ save

ขอบคุณครับ ได้แว้ว