M.2 NVMe SSD จำเป็นหรือเปล่าครับ สามารถช่วย TTFB, Connectting time, Latency ให้น้อยกว่า SSD ได้หรือเปล่า

• NVMe SSD จำเป็นหรือเปล่าครับ สามารถช่วย TTFB, Connectting time, Latency ให้น้อยกว่า SATA3 SSD ได้หรือเปล่าครับ

• ถ้าเรา full page cache ไว้ที่ Ram แล้ว ถึงใช้ NVMe ก็ไม่ได้ช่วยใช่ไหมครับ

• สรุป NVMe SSD เหมาะใช้ด้านไหน เพื่อประโยชน์อะไรบ้างครับ

• ในอนาคตของไทย Hosting Providpr มีแนวโน้มจะเริ่มเปลี่ยนมาบ้างไหมครับ หรือ มีเจ้าไหนใช้อยู่บอกได้นะครับ