Log ที่ Directadmin ทำให้ ตรงตามกฏหมาย ไทยหรือเปล่าครับ

Log ที่ Directadmin ทำให้ ตรงตามกฏหมาย ไทยหรือเปล่าครับ
พอดีทำเครื่องใช้เอง แต่มีหลายเว็บอยู่ในเครื่องเดียว แล้วใช้ directadmin เป็น CP
ถ้าตำรวจเค้าขอ log เอาจากโปรแกรมนี้ให้เค้าเลยได้หรือเปล่าครับ
หรือ ต้องจัดการอย่างอื่นเพิ่มเติมไหมครับ

พอดี เข้าไปในกระทู้ที่ให้ไป ปรากฏว่า ข้อความหายไปบางส่วน ผมจะนำส่วนที่ ผม copy เป็น txt เก็บไว้ มาโพส ให้นะครับ ในส่วนนี้จำได้ว่า copy ของพี่แมน kke ไว้ครับ

ดังนั้น ขอยกเครดิตนี้ ให้พี่แมน kke นะครับ

ตามกระทู้ด้านบนที่กำหนดในหน้า admin เป็น 90 นั้น จะได้เฉพาะในส่วนของ apache log ของแต่ละโดเมน
และข้อเสียคือเวลาทำ admin_backup ในแต่ละครั้ง มันก็จะมี log รวมอยู่ในไฟล์ backup ด้วย
ถ้า log ของแต่ละเว็บไม่ใหญ่มาก ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรในการ backup นอกจากเสียเวลาเพิ่มอีกเล็กน้อย
แต่ถ้าแต่ละเว็บคนเข้าเยอะ ทำให้ log แต่ละวันมีขนาดใหญ่ วิธีนี้จะทำให้การ backup ในแต่ละวันเสียเวลานานขึ้น เพิ่มภาระให้กับ hdd โดยไม่จำเป็น

วิธีที่ดีคือการ copy log ไปเก็บแยกไว้ต่างหาก โดย copy วันละครั้ง และก็ควรเก็บให้ครบทั้ง apache exim mailog proftp
หลักการก็คือเขียน script ให้ทำการ copy log file ไปยัง folder ที่ต้องการ โดยกำหนดเป็น cron ให้ทำงานวันละครั้ง

แล้วการเก็บ Log 90 วันของ cPanel เพื่้อนๆ ทำยังไงกันบ้างครับผม แนะนำที ขอบคุณมากครับ ^^