ขอใช้สิทธิ์ที่ถูกพาดพิงในกระทู้นี้ ( เนื่องจากถูก lock ไปแล้ว )

เข้าใจ mod นะครับ
แต่เนื่องจากผมถูกพาดพิงถึงด้วย แต่ไม่สามารถตอบในกระทู้นั้นได้ เพราะถูก lock กระทู้ไปแล้ว

ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้มีเจตนาอะไร จึงเที่ยวไป discredit ผู้อื่นแบบนั้นนะครับ
สำหรับของผมนั้น ไม่ได้มีการโกงแต่อย่างใดครับ
แต่เป็นเพราะว่าผมเพิ่งจะติด เพิ่งสมัคร ก็เท่านั้นเองครับ

ก่อนหน้านี้ผมใช้ Hostmonitor ในการเช็คสถานะของ server เอง
เป็นโปรแกรมที่ต้องติดตั้งที่ com ของเรา
แต่มันต้องติดตั้งเครื่องที่ office ต้องเปิด 24 ชม. มันเปลือง จึงเลิกใช้
ไปใช้บริการของต่างประเทศเอา แล้วของผมก็ไม่ได้ 100% ด้วยนะ
ไม่ไช่ว่า host down ครับ แต่เป็นเพราะว่า host-tracker ซึ่งอยู่ต่างประเทศติดต่อเข้ามาไม่ได้ จึงฟ้อง downtime ไปหลายชั่วโมง

ฝากถึงท่านเจ้าของกระทู้ดังกล่าว กรุณาใช้สติปัญญา คิด วิเคราะห์ให้รอบคอบ ก่อนโพสกระทู้ทุกครั้ง ด้วยนะครับ
เพราะท่านกำลังทำให้ผู้อื่นเสียหาย