เรื่อง localhost ครับ

ปกติ ผมใช้ โคโลบิทครับ เป็นเครื่องตัวเอง จดโดเมนไว้ 1 โดเมน สมมุติว่า 123.com นะครับ

เวลาผมเรียกเวปบอร์ดที่ทำไว้ ก็เรียก โดเมน ปกติ 123.com แล้วมันก็จะเป็นเวปผมนะครับ

แล้วพอผมล็อคอิน โดยใช้ remote desktop ครับ ผมจะใช้ IP นะครับ

แตพอผมลองใส่เป็นโดเมนเนม 123.com มันก็เข้าได้ด้วยครับ อันนี้แหละครับที่ผมจะเปลี่ยน

ผมสามารถ แก้ คอนฟิดไฟล์ เป็นแบบนี้ได้ไหมครับ ถ้าถมจดโดเมนมาใหม่ มาใช้ก็การรีโมทอะครับ

เพราะผมทำ โคโลบิท จะจดจำได้ง่ายกว่า

อันนี้ทราบแล้วครับ ผมมีอยู่ เกือบ 10 โดเมน

<VirtualHost 456.com:80>
ServerName localhost
DocumentRoot “C:/AppServ/newfolder”
</VirtualHost>

<VirtualHost 123.com:80>
ServerName 123.com
DocumentRoot “C:/AppServ/www”
</VirtualHost>

ปกติที่ทำ dns wildcard นะครับ(ทำ wildcard จะมีอีกบรรทัดนึง)

ไม่รู้่ใช่ที่ต้องการหรือเปล่า งงกับคำถามนิดหน่อย

• -a