Load balancing - ที่ใช้กะ cloud computing มันเพิ่ม server ตัวที่ 2 เข้าไปได้อย่างไรครับ

สวัสดีครับคือ ไปอ่าน gogrid.com มาแล้วงงมากๆทางด้าน technique
เป็นที่รู้กันว่า cloud computing ขยายขนาดได้ไม่อั้นเพิ่มเครื่องเข้าไป ขยายขนาด (VMware ประมาณนั้นใส่ทรัพยากรเข้าไปเท่าไหร่ก็ได้) เคยเล่น vmware ในเครื่องตัวเองอยากให้อันไหนโตผมก็ยัดทรัพยากรลงไปได้ ตามใจต้องการ
แต่ที่ gogird หรือว่าที่ rackspacecloud ทำให้ตัวกระผมงง

เรื่องมีอยู่ว่าเขาบอกว่าสามารถที่จะใส่ load balanceing F5 (hardware) เข้าไปได้ฟรี เมื่อคุณใช้งาน server ได้ถึงระดับหนึ่งแล้วต้องการโต คุณสามารถเพิ่ม server ตัวที่ 2 3 4 เข้าไปได้ทันที สิ่งที่กระผมงงคือ

1-การใช้ load balancing แสดงว่าระบบไม่สามารถที่จะโตได้ เหมือนการเพิ่มทรัพยากรใน VMware ใช่ไหมขอรับ
2-การใช้ load balancing โดยเพิ่ม server ตัวที่สองเข้าไปในระบบเนี่ย มันจะทำอีท่าไหน คือเรากดเพิ่ม server ปุบ เจ้าเครื่องที่สอง
วิ่งไปดูดข้อมูลเครื่องแรกมาเลย แล้วทำงานไปเลยเหมือน (1 server +1 server) ไปเลยโดยที่ เราไม่ต้องไปตั้งค่าเครื่องที่สองเอาไว้ล่วงหน้าหรือว่าอย่างไร

3-พี่น้องคนไหนใช้ cloud hosting ของ amazon แล้วตอนที่จะโต…เขาทำอย่างไรครับ แค่กดเพิ่มเหมือน vmware หรือเปล่า

ขอบคุณครับ