Limit Connection/s บน วินโดว 2003?

ขอ Edit กระทู้เดิมนะครับ ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่ เปลืองทรัพยากรของบอร์ด -.-

มีวิธีเซตหรือโปรแกรมตัวไหนบ้างครับที่สามารถจำกัดการ Connection/s ต่อ 1 ไอพีได้
ขอบคุณครับ :slight_smile:

ในทางปฏิบัติ ไม่มี software firewall อันไหนที่ลงบนเครื่องเป้าหมายแล้วกัน flood กับ ddos ได้ 100% ครับ
ยังไง packet ก็มาถึงเครื่องเราเต็มๆท่ออยู่ดี

ครับ แล้วถ้าแบบนี่ละ จำกัดการ Connect/s อะครับ - -
เข้าการ์ดแลนไม่เป็นไรครับ ขอแค่ดร็อปทิ้งได้พอ :slight_smile:

drop ทิ้งเยอะๆก็ร่วงครับ

อะครับ ตอนนี่ศึกษา WIPFW บนวินโดวอยู่ (เหมือนกับ IPFW บน FreeBSD)
พอจะทราบคำสั่งคร่าวๆไหมละครับ :slight_smile:

ประมาณว่า ท่อน้ำ 1 ท่อ ที่มาเครื่องเรา

อ้อครับ เข้าใจละครับ ขอบคุณมากครับ :smiley: