เปลี่ยน License ID DirectAdmin INTERNAL LICENSE ยังไงครับ

เปลี่ยน License ID DirectAdmin INTERNAL LICENSE ยังไงครับ

พอดีเป็นแบบ INTERNAL LICENSE แล้วต้องย้าย isp ครับ เลยต้องซื้อใหม่

ที่นี้จะไปเปลี่ยน License ID เป็นอันใหม่ตรงไหนครับ หรือต้องทำยังไงมั่งครับ

เมล์ไปแจ้งขอเค้าเปลี่ยนได้ครับ

cd /usr/local/directadmin/scripts 
./getLicense.sh UID LID
./ipswap.sh 1.2.3.4 4.3.2.1

LID เปลี่ยนไม่ได้นี่ครับ แต่เปลี่ยน ip ได้

ถ้าเป็นผู้จำหน่าย สามารถแจ้งได้เอง
แต่ถ้าซื้อมาอีกที ต้องแจ้งผู้จำหน่ายให้แจ้งไปทาง DA

ถ้าจะเปลี่ยนทั้ง License ID และ Client ID เลยหละคับ

เปลี่ยนยังไงครับ

ถ้าไอ้ที่ผมโพสไว้มันใช้ประโยชน์อะไรไม่ได้ ช่วยบอกด้วยนะครับ ผมจะได้ลบมันออก

ที่ Pantiphost.com ตอบนะครับ ก็แทนที่ lid,uid ip ที่ได้มาใหม่ครับ

ไม่ใช่อย่างั้นครับ ผมต้องขอขอบคุณมากๆครับ ที่กรุณาโพสบอกครับ แต่ผมเป็นมือใหม่หนะครับ ไม่ค่อยรุ้เรื่องคำสั่งเท่าไหร่ หรือเรียกว่าไม่รู้เลยก็ได้ครับ อิอิ เลยถามละเอียดไปนิดนึงครับ

ขอบคุณมากๆนะค๊าบบบบ ทำได้แระค๊าบ