ประกาศถึง : ลูกค้า Lib2001host ทุกท่าน

ตอนนี้ใช้งานได้หมดแล้วครับ

ด้านล่างนี้ข้อความก่อนใช้งานได้ปกติ

สวัดดีครับ
เนื่องจากทางเราได้ทำการเปลี่ยนเครื่องตัวของ windows แล้วได้ทำการ ย้ายเว็บทั้งหมด user/password ของตัวจัดการเว็บ
ก็ได้เปลี่ยนไปด้วย ทางเราได้ส่งไปทาง e-mail ของลูกค้าแล้ว … แต่ผ่านไปสักระยะทุก e-mail ตีกลับมาหมด ต้องขออภัยจริงๆในเรื่องนี้ ตอนนี้ผมสมัคร hotmail เพื่อจะส่ง mail ให้ลูกค้าทุก user แล้ว ท่านใดยังไม่ได้รับ ติดต่อ ผ่าน E-mail Lib_Support@lib2001host.com จะติดต่อกลับให้เร็วที่สุดครับ ตลอดเดือนที่ผ่านมาทางเรามีปัญหาจากตัว windows นี้มาก ผมขอรับผิดชอบทุกอย่าง ท่านที่มีปัญหาในเคสนี้ ผมจะขอรับผิดชอบเพียงผู้เดียว และจะ ชดเชยให้กับผู้ใช้บริการทุกท่านที่มีปัญหาในเคสนี้

1. สามารถใช้บริการ Hosting ตลอดการบริการที่ท่านใช้กับเราโดนไม่มีวันหมดอายุ
  2. ท่านใดที่ต้องการขอค่าจดเชยที่ท่านได้เสียค่าบริการเรา ทางเรายินดีชำระคืน ไม่มีข้อแม้ใดๆ และสามารถใช้งาน Hosting เราต่อไปจนหมดอายุการใช้งาน

ขอกราบอภัยอย่างสูง
บอม

ปล. ต้องขออนุญาติพื้นที่เล็กๆนี้ประกาศให้ผู้ใช้ได้รับรู้นะครับ

ออกมาแจ้งปัญหาและแสดงความรับผิดชอบได้ยอดเยี่ยมมากครับ

เยี่ยมครับ แสดงความรับผิดชอบได้ดีมากๆ ชดเชยค่าเสียหายได้สุดยอดมากครับ

ครับผมถ้ามาแล้วก็ช่วยแก้ไขให้ด้วยนะครับ

www.koreanara.net

เว็บบอรดเข้าไม่ได้แล้ว อัพเว็บไม่ได้

ออนเอ็มบ้างหรือเปล่าครับตอนนี้
ผมมีปัญหาแค่ mysql ครับ
ไม่ทราบว่าย้ายเครื่องหรือเปล่า หรือว่าเครื่องเิดิมครับ
ผมมีปัญหาส่ง e-mail ค่อนข้างยากครับ
ถ้าได้อ่านกระทู้นี้แล้ว ช่วยออนเอ็มหรือส่งรายละเอียดมาให้ผมด้วยนะครับ
เว็บ chinjung-clubgang.com นะครับ
(ตอนนี้เว็บอยู่โฮสนอกนะครับ เลยออนไลน์ได้ตามปกติ)

สวัดดีครับ

koongyong และ nizx

ผมได้ส่งรายละเอียดไปให้แล้วนะครับ

ดีเข้า ผมส่งเมล์ไปหาแต่มันก็ตีกลับ

ผมเข้า FTP ได้ตามรหัสนะครับ

พอดีจะอัพข้อมูลหน้าเว็บนิดหน่อย แต่มันก็เป็นแบบนี้ครับ

และเว็บบอรดผมก็เข้าไม่ได้ครับเช่นกัน ซ่อมไม่เป็น เฮ่อๆ

ย้ายเข้าหมวด Web Hosting

[quote author=koongyong link=topic=21885.msg207438#msg207438 date=1250270211]
ดีเข้า ผมส่งเมล์ไปหาแต่มันก็ตีกลับ

ผมเข้า FTP ได้ตามรหัสนะครับ

พอดีจะอัพข้อมูลหน้าเว็บนิดหน่อย แต่มันก็เป็นแบบนี้ครับ

และเว็บบอรดผมก็เข้าไม่ได้ครับเช่นกัน ซ่อมไม่เป็น เฮ่อๆ

เรื่องซ่อมเว็บบอร์ดผมอาจจะพอช่วยได้ครับ add msn มานะครับ nizcraxer แอด hotmail.com

เป็นปัญหาเกี่ยวกับ permission
แจ้งให้ทาง Lib2001host ดำเนินการแก้ไขเลยครับ

ผมส่งเมล์ไปหาทางโฮสต์แล้วมันตีกลับครับผม

permission ปรับให้แล้วครับ :smiley:

คุณบอมบ์ครับ ตอนนี้ผมเจอปัญหาอีกหลายตัวทำให้ไม่สามารถใช้งาน host ได้ รบกวนติดต่อด้วยครับ
ด่วนเลยก็ดีนะครับ งานผมชะงักไปมากๆ
เมลที่คุณส่งมารายละเอียดก็ไม่ครบครับ
บอกแต่ ip ไม่บอกพอร์ต ผมต้องมาไ่ล่ port เพื่อเข้า cp เอง

ปัญหาหลักๆของผมตอนนี้คือ
1.ฐานข้อมูลที่คุณย้ายมามันเก่าแล้วนะครับ ตอนแรกเข้าใจว่าจะได้ข้อมูลใหม่กว่านี้ หรือข้อมูลล่าสุด
2.ไฟล์ที่อยู่ใน host ลบได้แค่บางไฟล์ ตอนนี้แก้อะไรไม่ได้เลยครับ
3.ปรับ permission ไม่ได้
4.sql conect ได้บ้างไม่ได้บ้าง บางครั้งก็ conect แล้ว error (แสดง error ที่ตัว wordpress)

ผมไม่ได้ต้องการค่าเสียหายหรอกนะครับ ถ้าจะชดใช้ ผมขอเป็นลง mod_rewrite ให้หน่อยครับ
IIS ลงได้เหมือนกันครับ ผมไปหาข้อมูลมาแล้ว

เว็บบอรดยังเข้าไม่ได้เหมือนเดิม

555

ipb ไม่ใช่หมูๆนะ

สวัดดีครับ
คุณ nizx และ koongyong
ผมจะโทรศัทพ์สายตรงไปหาทั้ง 2 ท่านนี้นะครับแล้วจะลงมือทำด้วยตัวผมเองพร้อมๆกับพูดคุยกันไปด้วย
จะได้เสร็จใช้งานได้ปกติเช่นเคยเหมือนเดิม

รบกวน PM เบอร์ติดต่อมาให้ผมทีครับ เนื่องจาก เบอร์ทั้งสองท่านอยู่กับเครื่องที่ทางทีม support ถือติดต่อเขาไม่ค่อยได้เลยขออภัยอย่างสูง

ผมจะติดต่อและจัดการเองทั้งหมดสำหรับ 2 เคสนี้

วันนี้ผมออกเดินทางมาหน้าเครื่อง เพื่อทำให้แล้วนะครับ
ตามงานให้ทั้งสองท่านนี้ ทำให้ใช้งานได้ปกติเร็วที่สุดครับ

lol
บอม
ผู้ดูแล คุณ nizx และ คุณ koongyong เฉพาะกิจ

รบกวนติดต่อกลับตามเบอร์โทรที่ให้ไว้หน่อยนะครับ
ถ้าอยู่หน้าเครื่องช่วยลบไฟล์เดิมออกให้หมดทีครับ

ติดต่อไปแล้วนะครับ :smiley:

ปล. กระทู้โดนไว้ข้างบนสุดซะงั้น :smiley:

ผู้ใช้ทุกคนใช้งานได้ปกติ หมดตั้งแต่วันที่ 18 แล้วนะครับ ประกาศถึงวันที่ 23 นะครับ เดียวลบกระทู้

ขอบคุณพื้นที่จาก THT ณ ที่นี้ด้วย