ย้ายโดเมนจาก level user ไปที่ level re-seller

สอบถามเรื่องการย้ายโดเมนจาก level user ไป level re-seller ของ Directadmin นะครับ
เพราะตอนนี้ใน level user มี 5 โดเมนและต้องการย้ายบางโดเมนไปที่ level re-seller

1.มีคำสั่งหรือเมนูให้ย้ายไปทั้งก้อนไหมครับ
2.ต้องแก้ไขพวกชื่อฐานข้อมูลหรือเซทอะไรเพิ่มไหมครับ

ขอบคุณครับ

ใช้ เมนู Move Users between Resellers

1. เลือก user ที่ต้องการ
  2. Move Selected Users to Reseller:

user name , database ทุกอย่างเหมือนเดิม เลยครับ

ปล. ขอเพิ่มเติืม
ไม่แน่ใจว่า level user ที่หมายถึง คือ ภายใต้ account จะ move ไป อยู่ภายใต้ reseller หรือเปล่าครับ ?

ขอบคุณครับ

ที่ผมต้องการคือย้ายโดเมนจากภาพนะครับ ขึ้นไปที่ level reseller นะครับ

แต่ผมลองเข้าเมนู Move Users between Resellers [ใน level admin] จะเจอแบบนี้ครับ

ไม่รู้ว่ามีวิธีไหนที่พอจะทำได้ไหมครับ

ไม่มีครับ manual อย่างเดียว
ผมทำแบบนี้ครับ rename ชื่อโดเมนก่อน จากนั้น เพิ่ม user ใหม่ พร้อมชื่อโดเมนเดิม
จากนั้นย้ายไฟล์ กับ database ซ้ำอีกครั้งครับ

1 Like

ตาม คุณ BrainFreeze ว่าเลย manual อย่างเดียวครับ

ขอบคุณครับ เพิ่งทำ manual ลืมมาดูโพสเลย ขอบคุณครับ