ชุดแรกในประเทศ คอมพิวเตอร์แนวใหม่ Lelovo IdiaCentre C300

หลัง จากที่เคยคุยกับพี่แดงอินเทลเมื่อนานมาแล้ว นานมากจนพี่แดงหายสาบสูญไปไหนก็ไม่รู้ เรื่องบอร์ด VIIV ซึ่งมองว่ามันสารพัดประโยชน์มาก มากซะจนครอบจักรวาล วันนี้เราก็ได้รู้จักกันทั่วไปในนามของ อินเทลอะตอม โดยข้อดีของมันคือ กินพลังงานต่ำ ระบบมีขนาดเล็ก(Mini ITX) และที่สำคัญ มันทำงานแบบหลายหัว หรือ Multi Processor ได้ แหม เก่งจริงนะนมเท่านี้ เอ๊ย ตัวเท่านี้ สงสัยเชื้อชั่วจากโคราชมันยังติดตาอยู่ เพิ่งสร่างไข้ เลยงัวเงีย

จน มาถึงวันนี้ เราก็ได้เห็นนวัตกรรมจากบอร์ดอะตอมออกมาใหม่ๆ เช่น Lenovo IdiaCentre C300 ตัวนี้ มาดูกันครับว่าไอ้ตัวจิ๋วนี้ จะทำงานได้ดีกันขนาดไหน

SPEC นะครับ

Processors

ไม่ 1G อ่ะ

แต่การ์ดจอ เวอร์ค่อด

• -"

1G ไม่จำเป็นมั๊งครับ

งงตั้งนานอะไร 1G หมายถึง การ์ด lan ใช่ไหมครับ …
กำลังจะสั่งมาตั้ง office เหมือนกันมันสวยดี ให้บัญชีใช้

น่าจะหมายถึงการ์ด lan นั่นแระครับ Port 10/100 LAN