ใครใช้ led ของ samsung เข้ามาหน่อยครับ ผมมีปัญหา

คือ ผมรู้สึกว่า หน้าจอของผมมันร้อนอะครับ(ค่อนข้างมาก)

ตรงบริเวณ มุมบนขวา แต่ เป็นบริเวณนั้น บริเวณเดียวนะครับ (ด้านหน้านะครับ)

เลยอยากถามว่า ของผมมัน ผิดปรกติ หรือยังงัย(แล้วของทุกท่านร้อนแบบผมรึป่าว)

SAMSUNG รุ่น SA300 ครับ 32 นิ้วครับ

คิดในใจ มันไม่น่าจะร้อน ตรงนั้น นี่หน่า

ท่านใดใช้ หรือมีอยู่ครอบครอง ช่วยลองดูให้หน่อยครับ ว่ามันร้อนไหม

จอพวกนี้ร้อนเป็นปกติอยุ่แล้วครับ

จะร้อนข้างเดียวแบบ แรงๆ เพราะไฟมันมาทางนั้นเจ้าค่ะ

อย่าไปตกใจจร้า ถ้าเปิดแอร์ ก็คงช่วยได้เยอะจ้า

ไม่ต้องกลัวมันระเบิด หรือไหม้นะ เพราะ ใช้มา 5ปีแล้ว ไม่มีปัญหาไรเลย

แต่ถ้า ร้อนแล้วไฟลุกนั้นวิ่งไป ปิดคัตเอ้าส์เลย คิคิ

ขอบคุณครับ

ผมก็นึกว่าของผมพัง

มองด้านหลังครับว่า ตรงที่มันร้อน มันมีช่องระบายอากาศไหม โดยปกติในการออกแบบ เมื่อส่วนไหนร้อน จะมีช่องระบายอากาศให้อยู่แล้วครับ

หากไม่มีช่องระบายอากาศ ก็สอบถามไปยังบริษัทก็ได้ว่า ร้อนตรงตำแหน่งนั้นมันผิดปกติไหม

แผ่นหน้าจอไม่ถึงกับขนาดเรียกว่าร้อนนะครับ เรียกว่าอุ่นๆ หากใช้คำว่าร้อนนี่ มือจับไว้นานๆไม่ได้ครับ

ใช้จอมาหลายขนาด ก็ไม่เห็นมันร้อนตรงแผ่นหน้าจอสักตัว มันแค่อุ่นๆครับสำหรับแผ่นหน้าจอ