Large Electron Position Collider(LEP)

// เขาจะเดินเครื่องวันที่ 10 เดือนนี้ครับมีคนบอกว่าอาจจะเกิดหลุมดำกลืนโลก

เรื่องเดียวกันกับ LHC หรือเปล่าครับเนี่ย

hปปp://lhc.web.cern.ch/lhc/

เห็นว่าเดินเครื่องไปแล้วนี่ครับ?

ตกลง ไอ้เครื่องมีไว้เพื่ออะไรอ่ะ

ปล.หายป่วยแล้วหรอพี่ไอซ์

ไข้นิดๆ หน่อยๆ น่ะ แค่แพ้อากาศ (เล่นแดดออกสลับกับฝนตกสามสี่รอบใน 1 ชั่วโมง ไม่ไข้ก็แปลกล่ะ)

เครื่องนี้รันวันที่ 10 นี้เป็นทางการแบบเอาจริงๆน่ะครับก่อนหน้านี้เดินเครื่องทดสอบ แล้วก็พังครับครั้งนี้ในข่าวบอกว่าเอาจริงและ