[สอบถาม] lan card เครื่อง Server Proliant ML10 Gen9

สวัสดีครับ ผมรบกวนสอบถามเกี่ยวกับ lan card ของ Server Proliant ML10 Gen9 ผมไปเดินหาซื้อมาใส่ ไม่พบตัวที่ใส่ได้เลยครับ

ไม่แน่ใจว่าตัวนี้เขาใช้ lan card แบบไหนครับ

ขอบพระคุณมากครับ

ไม่แน่ใจนะครับ

จขกท. หมายถึงใส่เพิ่ม

หรือ onboard

ปกติ มันน่าจะมี onboard อยู่

อาจจะอยู่ ในกรอบแดง ๆ หรือเปล่าครับ

ใช้ Lan Card PCIe ได้ทั้งหมดครับ

เช่น Intel i340-T4

ตัวที่คล้ายกับ lntel i340-T4

ตัวนี้ใช้ได้ไหมครับ ใส่ช่อง 17 18

หากเป็น pcie ใส่ได้ตั้งแต่ 17-20 เลยครับผม

พวก pci-e ใส่ได้เกือบหมดครับ อยากได้แบบชัวร์ ก็ซื้อของ HP เองครับ
ปกติไม่มีขายทั่วไปต้องสั่งเอา

สวัสดีครับ,

ที่ร้านมีของ HP ขายด้วยนะครับ
hp-nc360t
hp-nc364t

สินค้ามือหนึ่งของแท้ รับประกัน 1 ปีเต็ม

ยินดีให้บริการ

ตัวที่support pcie หาซื้อไม่ยากนะครับ ถ้าซื้อ 3rd party ก็เช็คเรื่อง os ให้compatible กับ server หรือสั่ง lancard ของ HPเลยก็ได้