[สอบถาม] lan card เครื่อง Server Proliant ML10 Gen9

สวัสดีครับ ผมรบกวนสอบถามเกี่ยวกับ lan card ของ Server Proliant ML10 Gen9 ผมไปเดินหาซื้อมาใส่ ไม่พบตัวที่ใส่ได้เลยครับ

ไม่แน่ใจว่าตัวนี้เขาใช้ lan card แบบไหนครับ

ขอบพระคุณมากครับ

0 Likes

ไม่แน่ใจนะครับ

จขกท. หมายถึงใส่เพิ่ม

หรือ onboard

ปกติ มันน่าจะมี onboard อยู่

อาจจะอยู่ ในกรอบแดง ๆ หรือเปล่าครับ

0 Likes

ใช้ Lan Card PCIe ได้ทั้งหมดครับ

เช่น Intel i340-T4

0 Likes

ตัวที่คล้ายกับ lntel i340-T4

ตัวนี้ใช้ได้ไหมครับ ใส่ช่อง 17 18

0 Likes

หากเป็น pcie ใส่ได้ตั้งแต่ 17-20 เลยครับผม

0 Likes

พวก pci-e ใส่ได้เกือบหมดครับ อยากได้แบบชัวร์ ก็ซื้อของ HP เองครับ
ปกติไม่มีขายทั่วไปต้องสั่งเอา

0 Likes

สวัสดีครับ,

ที่ร้านมีของ HP ขายด้วยนะครับ
hp-nc360t
hp-nc364t

สินค้ามือหนึ่งของแท้ รับประกัน 1 ปีเต็ม

ยินดีให้บริการ

0 Likes

ตัวที่support pcie หาซื้อไม่ยากนะครับ ถ้าซื้อ 3rd party ก็เช็คเรื่อง os ให้compatible กับ server หรือสั่ง lancard ของ HPเลยก็ได้

0 Likes