เรื่องเศร้าๆของนาย Kinkow

ตอนนี้ ผมอยากจะบอกว่า ผมสับสนมาก บางครั้งก็คิดฆ่าตัวตาย ( แต่ไม่ได้ทำ )
เพราะมันเศร้ามาก มรสุมครั้งใหญ่ของผมเลยก็ว่าได้

ถ้าใครมีเวลาพอก็อ่านได้ครับ http://kinkow.d-ja.com/archives/382

ถ้ามีเวลามาพอ ก็ให้กำลังใจผมบ้างนะครับ

ผมรู้แล้วว่า คนเสียใจทำใมถึงฆ่าตัวตาย กำลังใจตอนนี้ เพียงน้อยนิดมันมีค่ามากมาย

กว่าจะนั่งอ่านหมดซดเบียร์ไปเกือบครึ่งขวด :smash:

เดินหากระป๋องโค๊ก…แล้วเต๊ะมันแรงๆเอาให้สุดเท้าเลย ส่วนเรื่องรายละเอียดความรักของโต้กับแอน วันเวลาจะช่วยผ่อนคลายและต่างฝ่ายต่างมีทางออกของตัวเอง

เรื่องความรัก…ไม่มีใครช่วยใครได้ครับ

ผมก็ไม่ใช่ว่าไม่เคยผ่านจุดๆนี้ แต่ผ่านมาแล้วก็จะบอกได้ว่า " อกหัก ดีกว่ารักไม่เป็น " ครับ

ผมเสียใจด้วยนะ แต่สิ่งที่คุณทำไมผมว่าดีนะครับ คุณดูแล ผู้หญิง คนหนึ่งได้ดีเลยทีเดียว

อดทนไว้นะครับ…อย่าอยู่ในห้องสี่เหลี่ยมๆคนเดียว ในห้องสีขาวล้วน ในห้องสีแดงล้วน อย่าอยู่ในที่สูง… พยามอยู่ที่ต่ำๆไว้ครับ อย่าเดินข้ามถนน หลีกเลี่ยงถนนโดยเด็ดขาด

โทรหาเพื่อนที่สนิทสุด และไว้วางใจที่สุดครับ เค้าพอจะบรรเทาอาการ…เจ ลงให้ได้ครับ

ปล. ดูจากรูปและหน้าตา…ยังอายุไม่มากเลยครับ บอกได้คำเดียวว่า…ผู้หญิงหาเมื่ไรก็หาได้ ก้มหน้าก้มตาทำงานสร้างฐานซ่อมหัวใจตัวเอง…อีกสี่ปีข้างหน้ามีคู่ครองใหม่ก็ยังไม่สายเลยครับ ย้ำนะครับ…อย่าไปเสียดายครับ เสียวันนี้…ดีกว่าเสียวันหน้านะ เกิดมาเป็นชาย…ไม่มีอะไรให้เสียหรอกครับ… (ยกเว้นเสียอ่ะนั้นไป) lol

เวลาช่วยได้ครับ

ยังไม่ได้เข้าไปอ่าน แต่ก็พอเดาได้ว่ามีปัญหาเรื่องความรัก…

อย่าเศร้าโศกเสียใจไปเลยครับ ความรัก ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป ความรักเป็นสิ่งมหัศจรรย์ที่สุด ในบรรดาความรู้สึกทุกอย่างที่มีในโลก ความรักทำให้สุขก็ได้ ทำให้ทุกข์ก็ได้ ทำให้เราประสบความสำเร็จ หรือ ทำให้เราพบกับความล้มเหลว ก็ได้ด้วยเช่นกัน

ยังไงก็ตาม ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ อย่าคิดสั้น ชีวิตเขาเรามีค่า มีราคา มากกว่าความรัก …

ผิดหวังในวันนี้ อาจโชคดีในวันหน้า มาเถิดซับน้ำตา แล้วเชิดหน้าสู้ต่อไป …

เอ…เจ้าของ blog เงียบไปเลย (เอาสายเมาท์ผูกคอไปแล้วมั้งเนี้ย) :blink:

ผู้หญิงมากมายดั่งฝูงลิงค่ะ มีมากจนแย่งกันเป็นน้อยแล้ว เหอ เหอ

หาใหม่ๆๆ น้า

อย่าคิดมาก

รอเวลาผ่านไปครับ สักวันมันจะดีเอง

คนที่รักคุณจริง ๆ เค้าอาจรออยุ่แถว ๆ นั้นก็ได้

เอ…น้องแคท…บอกใบ้อะไรหรือเปล่าครับ (ผมก็ประเภทไม่มีเมียน้อยครับ) lol

มี 3 ข้อ อยากฝากให้ คุณอ่าน

1. คุณโชคดีมาก ที่ได้มีโอกาสอยู่กับคนที่ดีกับคุณมากที่สุดในโลกใบนี้คือ ‘แม่’

2. คุณโชคดีมาก ที่ได้เผชิญปัญหาชีวิตรักที่หนักที่สุดในขณะที่คุณมีอายุเพียงเท่านี้

3. คุณโชคดีมาก ที่สามารถทำงาน เก็บเงิน สร้างในสิ่งที่อีกหลายล้านคนต้องใช้เวลามากมายในการสร้าง

สิ่งที่คุณได้พบเจอ คือความเป็นจริงในยุคสังคมสมัยนี้ อย่างน้อยผู้ ญ คนนี้ก็เคยมีสิ่งที่ดีๆ กับคุณ อย่างน้อยเค้าก็คงไม่คิดฆ่าคุณทางตรง
อย่างน้อย เมื่อเวลาผ่านไป คุณอาจได้พบเธอ และคุณสามารถตัดสินใจได้ว่า คุณจะทำอย่างไรต่อไป ?

ผมก็เคยเป็นครับ แต่พยายามคิดว่า พรุ่งนี้ก็เช้า อาจจะมีสิ่งดีๆรออยู่ ถ้าเราตายก่อน ก็อาจไม่รู้ พยายามหาสิ่งใหม่ให้กับตัวเอง บาง
ทีอาจพบหนทางดีๆ ที่เราไม่เคยรู้มาก่อน มันก็แค่บทเรียนเข้ามาในชีวิต ทีทำให้แข็งแกร่ง จงรักโดยเข้าใจธรรมชาติของความรัก รักคืออะไร หลงคืออะไร เจ็บปวดเพราะอะไร สำหรับผมรัก คือ ต้องการให้คนผมมีความสุข ไม่ใช่ต้องการความสุขเพียงเราคนเดียว หากเขาไปแล้วมีความสุขก็ปล่อยเขาไป

ขอขอบพระคุณสำหรับกำลังใจครับกำลังใจ 1 เสียงผมพึ่งรู้ว่ามันมีค่ามากมายเหลือเกินก็เวลานี้ล่ะครับขอบคุณครับ

เรื่องมันจบลงไปตามคา่ดนั่นล่ะครับ

อย่าเอาหัวใจและสมองไปผูกติดกับตีนใคร

เมื่อเขาเดินจากเราไป เราก็จะไม่เหลืออะไรเลยนะคะ

เอาทั้งคู่กลับมาไว้ที่เดิม

ขอบคุณพี่ cat ครับพี่

แต่ก็ยังเกิดอาการ เฮิร์ท ขึ้นบ้างเป็นระยะๆ แต่คิดว่าเดี๋ยวก็คงหาย

เป็นจริงดังพี่ว่า ทุกประการ 100 % ตอนนี้ผมแค่รอให้เวลารักษาแผลใจ เหมือนที่ต้องรอเวลาให้บาดแผลหายเวลาโดนมีดบาดนั่นล่ะครับ

5555+ มีดบาดไม่ตาย ถ้ามันไม่บาดคอ

ตอนนี้อัพเดต enrty เดิมเพื่อเล่าฉากจบแล้วครับ ใครอยากรู้ว่ามันจบยังไง อ่านได้ที่ blog http://kinkow.d-ja.com/archives/382

ลุงแจ๊คเพิ่งมา…น้องเขายังมีชีวิตอยู่ไหมเนี่ย :unsure:

ยังไม่ได้อ่านเรื่องราวเลย…เข้ามาเห็นหัวข้อก็โพสก่อนเลยละ…เศร้าขนาดนั้นเลยเหรอครับ