ฝากบอกต่อทีมงาน Jotdomain.com หน่อยครับ ส่งเมล์แจ้งไปแล้วได้รับหรือยัง

พอดีว่าโดเมนหมดอายุ ดันหมดวันเสาร์ทางบริษัทปิดเลยติดต่อกับ support ผ่าน Ticket และล่าสุดได้ส่งไฟล์ภาพแนบหลักฐานการโอนเงินค่าโดเมนไปให้แล้วแต่เงียบหายไปเลยหลังจากตอบเมล์กลับมาเลยไม่ทราบว่าดำเนินการให้หรือยังครับ เพราะส่งไปให้ตั้งแต่ตอน 11 โมง อย่างไรหากมีใครติดต่อทีมงานได้รบกวนประสานงานให้หน่อยครับ คือลูกค้าต้องการใช้เว็บด่วนมากครับ

ใจเย็นๆครับ ลองเข้าไป whois ดูที่ enom.com แล้วดูวันหมดอายุกับค่า dns ก็บอกได้ว่าต่อหรือยัง

ที่เคยทราบมาปกติแล้ววันเสาร์อาทิตย์ทาง jotdomain มีคน standby ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าในสภาวะน้ำท่วมจะเป็นยังไง

ยังไงวันจันทร์น่าจะได้รับการต่ออายุแน่นอนครับ

ปล. โดเมนถ้าสำคัญมากหมดอายุไม่ได้หมดแล้วเสียหาย ก็ควรต่ออายุไว้ล่วงหน้าหลายๆปี หรือ ต่ออายุก่อนที่มันจะหมดอายุล่วงหน้า 1-2 เดือนครับ

อาจจะต้องรอนะครับ

แต่ว่า ใจเย็นจังนะครับ รอหมดถึงต่อ

จขกท ส่งยืนยันการชำระเงินมาเมื่อ 11 Nov 2011 03:20 PM

ทาง JotDomain ต่ออายุให้เมื่อ 11 Nov 2011 03:33 PM

เร็วหรือช้าครับ

ขอบคุณครับ

อ่า ถ้าต่อตามเวลาด้านบน ก็น่าจะได้แล้วนะครับเนี่ย เจ้าของกระทู้อยู่ไหนเอ่ย ^^