จะ joomla 50 เว็บ VPS จะรองรับไหวไหมครับ

CPU 4 Core
Hard Disk 500 GB
Ram 5 GB
Network 1 Gbps

สเปคนี้ไหวไหมครับ

ประเด็นมันอยู่ที่คนเข้าเว็ปและสคิป ไม่ใช่จำนวนเว็ปครับ

มันต้องดูที่จำนวนคนเข้าเว็บและตัวเว็บด้วยว่าทำงานกินทรัพยากรแค่ไหนครับ

จำนวนเว็บจะมีเป็นร้อยๆ เป็นล้านๆ ก็ได้ ถ้าไม่มีคนเข้า

เข้าพร้อมกัน 50 คนเลยครับพอดีสอนทำ joomla ครับผม

เว็บละ 1 คนเหรอครับ

ผมว่า สบายๆ มากๆๆๆ นะครับ

:th_059_:

สอนทำมีคนเข้าแค่เว็บใครเว็บมัน 50 เว็บ ไม่น่ามีปัญหาครับ อาจมีอืดๆบ้างถ้า อัพเดต ข้อมูลพร้อมๆกัน

ขอบคุณสำหรับคำตอบพี่ๆทุกคนนะครับ :slight_smile:

สเปคตามนั้นเหลือๆ เลยครับ