Ispconfig เข้า ftp แล้วขึ้นพาสผิดตลอดเลยครับ

พอดีลง ispconfig 3 ไปครับ เป็น dedicated server นะครับ

แต่คราวนี้ลองเข้า ftp เพื่อจะอัพโหลดเว็บ มันขึ้นพาสผิดทั้ง ๆ ที่ใส่ถูกแล้วน่ะครับ

ลองเปลี่ยนพาส แล้วเข้าใหม่ = เข้าไม่ได้ บอกพาสผิด

ลอง add user ใหม่ แล้วเข้าใหม่ = เข้าไม่ได้ บอกพาสผิด

ใครทราบบ้างครับว่าปัญหานี้เกิดจากอะไร

แล้ว ispconfig เค้าใช้ไฟล์ไหนในการเก็บพาสเวิร์ดของ ftp user หรอครับ อยากจะเข้าไปดูในไฟล์เลยน่ะครับ ว่าเก็บพาสอะไรไว้ ทำไมถึงเข้าไม่ได้

ลองดูแล้วมันไม่มีไฟล์ /etc/proftpd.passwd อ่ะครับ แบบนี้ปกติไหมครับ

ใน ispconfig ก็กด add ftp user ไปตั้ง 3 user แล้ว

คล้ายๆว่า น่าจะเก็บใน database มากกว่า ไม่แน่ใจนะครับไม่ได้ใช้ ispconfig ประจำ

ไม่แน่ใจแหะ ลองแอดโดเมนใหม่หรือยังฮะ

ลองแอดทุกอย่างที่น่าจะเกี่ยวข้องแล้วครับ ทั้งโดเมน อีเมล์ client แต่ก็ยังไม่ได้ครับ

เดี๋ยวคงจะเปลี่ยนไปใช้ kloxo แทนแล้วครับ เพื่อนเยอะดี มีอะไรก็ปรึกษากันได้

ispconfig ไม่ค่อยมีคนใช้เลยอ่ะครับ