Isp กับ idc เกี่ยวกันมั้ยครับ

[size=“5”]ผมวางเครื่องขายโฮส โดยใช้ pacnet IDC แล้ว ปรากฏว่า เนต TT&T ที่ผมใช้ สามารถเข้าเว็บที่สร้างใหม่ได้ทันที

แต่ เนต TOT และ เนต True นั้น เข้าเว็บใหม่ที่เพิ่งสร้างขึ้นไม่ได้

เลยอยากทราบว่า ISP ของเนตบ้าน มีความเข้ากันได้(Friendly) กับ IDC ต่างกันหรือไม่ครับ

เช่น TOT เข้ากันได้กับ CAT IDC มากกว่า Pacnet IDC หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ[/size]

อยู่ที่ DNS มากกว่าครับ ปกติมันจะไม่ update ทันทีขนาดนั้น ยกเว้นเป็น first request

ต้องนานเท่าไหร่มันจึงจะ update เรียบร้อยหมด อ่ะครับ

อย่างช้าที่สุดไม่ควรเกิน 48 ชั่วโมงครับ

โดยปกติจะอยู่ที่ 4-6 ชั่วโมง อาจพุ่งไปได้ถึง 24 ชั่วโมงในบางกรณี

IDC(บางแห่ง ไม่นับทั้งหมด) จะมีการลากลิงค์ของ ISP เข้ามาครับ เช่น Sheeplink ลาก link ของ True เข้าโดยตรง ทำให้คนใช้เน็ตทรูสามารถเข้าถึง server ได้โดยตรงโดยไม่ต้องผ่าน NIX ครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ