จากกรณี ishow.in.th เว็บ vj

สอบถามเป็นความรู้ครับ อย่างเวลาเปิด server game มีการซื้อขาย item หรืออาวุธ ไปจนถึงพวกเกมที่ต้องเสียเงินเข้าไปเล่น แบบนี้ต้องมีการขออนุญาตอะไรเพิ่มเติมไหมครับ สมมุติว่าเราเขียนเกมเอง ไม่ใช่เกมลิขสิทธิ

และเทียบกับพวกเว็บ vj show แบบที่กำลังมีข่าว แบบนี้ต้องมีขออนุญาตอะไรไหมครับ หรือว่าผิดกฎหมายอะไรไหม

น่าจะเป็นการจดทะเบียนพาณิชย์อิเล็กทรอนิกส์ทั่วไปนะครับ

1 Like

บริการครับ ทำได้ ไม่น่าจะติดกฏหมาย ไม่น่าจะต้องขออนุญาตใครครับ

1 Like