Iptraf ไม่เห็น interface และไม่มี traffic วิ่ง

ได้ VPS มา 1 ตัว เป็น OpenVZ Centos 6.2 x64

กำลังไล่ลงเครื่องมือต่างๆสำหรับ monitor แต่ติดที่ iptraf

มันมองเห็นแค่ lo อันเดียว

ลองเข้าผ่าน iptraf -u จะมองเห็น venet0 แต่เข้าไปแล้วไม่มี traffic วิ่ง

มีวิธีตรวจสอบยังไงครับ หรือมีเครื่องมืออะไรที่จะสามารถดู traffic คล้ายๆตัวนี้ได้ครับ

Openvz มันมี envaronment ไม่เหมือนเครื่องจริงๆ

ดังนั้นบางคำสั่งจะไม่สามารถใช้งานได้

ดูที่ eth0 เลยครับ เพราะทุก VPS มันผ่าน eth0 อยู่แล้ว

iptraf -u -d eth0

ลง iftop ด้วยก็ดีครับ

iptraf -u -d eth0 ไม่ได้ครับ

Specified interface not active

ส่วน iftop ลงยังไงครับ ผม yum install iftop แล้วมันบอก No package

แก้ไข : ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ ตอนนี้ลง iftop ได้ละ wget + rpm เดี๋ยวจะลองหา tool อื่นๆมาลองอีกครับ