เอามาฝากคนพก iphone

ผมเป็นคนนึ่งที่พก iphone แต่ยังไม่ได้ hack หาไปหามาไปเจอไอ้นี่เข้า

Beamer ซองใส่ไอโฟนที่ไม่เพียงแต่ปกป้องสมาร์ทโฟนสุดเลิฟของคุณเท่านัั้น แต่มันยังมาพร้อมกับฟังก์ชันที่ขาดหายไปของไอโฟนด้วย นั่นก็คือ แฟลชที่ช่วยให้แสงสว่างเวลาที่ถ่ายภาพที่ค่อนข้างมีแสงน้อย โดยปุ่มกดให้แฟลชทำงานจะหุ้มด้วยซิลิโคนทำให้ผู้ใช้ไม่ต้องกังวลว่า มันจะถูกกดได้โดยง่าย ส่วนตัวซองจะเป็นพลาสติกที่มีความทนทาน

Beamer จะใช้งานง่ายมาก เพียงกดปุ่มแค่ครั้งเดียว แฟลชจะสว่างประมาณ 10 วินาที แต่หากกดติดต่อกันสองครั้งแฟลชจะสว่างค้าง และจะปิดเมื่อกดปุ่มอีกทีหนึ่ง หรือจนกว่าแบตเตอรี่ของมันจะหมด ใช่แล้วครับ Beamer จะมีแบตเตอรี่ของมันเองด้วย โดยเป็นชนิดลิเธียมกลมแบนเหมือนเหรียญเงิน ซึ่งสามารถให้แสงสว่างได้นานประมาณ 10 ชั่วโมง (ใช้ถ่ายได้ประมาณ 3,600 ชอตก่อนที่แบตฯจะหมด)

คุณผู้อ่านที่สนใจสามารถสั่งซื้อ Beamer ผ่านทางหน้าร้านออนไลน์ ในราคา 38 เหรียญฯ หรือประมาณ 1,270 บาท โดยมีสีสันให้เลือกมากมาย

<< ลิ้งไปหน้าร้าน

ถามพี่ที่พก iphone หน่อยนะครับ ท่าเรา hack ไปแล้วเวลามีปัญหา restore แล้วไปเคลมได้ไหมครับกลับหมดประกัน

Credit Arip

Shop บอกว่าเคลมไม่ได้ เขาตรวจได้
แต่มีปัญหา เรา restore กับก็เห็นเคลมได้หมด เขาคงไม่ได้ตรวจมั้ง

เช่น pixel เสีย เขาก็ ดูว่าเสียจริงก็เปลี่ยนเลย แต่ Swap นะ เซ็งจิต

ถ้าเครื่องชิ้นเขาไม่รับเคลมน่ะ เขามีตัว เซนเซอร์จับ

แต่เราไม่กลัวเครื่องเราเสียแบบที่ไม่สามารถ Restore ได้มั่งหรอ?
ยิ่งตอนนี้ถ้าจะ Jailbreak ต้องอ่านรายละเอียดเีๆ ถ้า up firmware ไปแล้ว บางทียัง jail ไม่ได้นะครับต้องรอโปรแกรม jail อัพเดทตาม

case นี้น่าสนครับ ซื้อ case ธรรมดา ที่ iSudio ก็ 899 แล้ว MBK และร้านตั่วๆไป 100-200 เอง

ขอพาทู้ออกชายทะเล

เครื่องพี่ได้ jail ไหมครับ

ใช้ตัวไหนหว่าคง 3gs กันหมดแล้วเนอะ ผม 2g อัพมั่วไปหมด หึหึ มันพรุนแล้ว

ถ้า2g อย่าไปกลัว แต่ถ้า 3gs อ่านตามคอมเม้นให้ชัวก่อนนะครับ

ผมก็คิดหนักเหมือนกัน เมื่ออ่านคอมเม้นของพี่ faison 3gs ครับผม

pdamobiz.com

^
^
^

กำลังนั่งอ่านอยู่เลยครับ อิอิ

ขอบคุณมากครับสำหรับข่าวที่นำมาฝาก น่าสนใจดีครับ

ฝากถึงคนที่ยังไม่ได้ Jailbreak -> ใช้ iPhone แต่ไม่ได้ Jailbreak เหมือนแต่งเมียแล้วไม่ได้ร่วมหลับนอน / ใช้ไม่คุ้มค่า ความมันส์ขาดหายไป :slight_smile:

เสร็จผมไปแล้วครับ อิอิ เมื่อคืนนั่ง jail หลังจาก นั่งคิดอยู่นาน

iPhone ผมว่ามันที่ๆแสงน้อยถ่ายรูปได้ไม่สวยเอาซะเลย มึดด้วย แต่ถ้ามีเฟลชแบบนี้น่าจะดีขึ้น

Jailbreak แล้วประกันไม่หมดนิครับ Restore กลับเขาเช็คไม่ได้หรอกครับ มันทำโดย Software ไม่ใช่ Hardware ครับ ใน pdamobiz เขาก็บอกไว้ หลายๆคนก่อนส่งเคลมศูนย์ True เขาก็ Restore กลับเป็น Firmware เดิมก่อน แล้วส่งเคลมครับ อย่าถามทาง Shop โดยตรงครับ เพราะใครๆก็ไม่อยากให้ Jailbreak หรอกครับ สำหรับศูนย์ พูดให้กลัวไว้ก่อน