ท้าพิสูจน์ iPhone 4 กับพื้นคอนกรีต!

ท้าพิสูจน์ iPhone 4 กับพื้นคอนกรีต!!!

[เอ.อาร์.ไอ.พี, www.arip.co.th] มาดูการทดลองห่ามๆ กับ iPhone 4 กันดีกว่าครับ คราวนี้เป็นการทดสอบความแข็งแกร่งของตัวเครื่อง และหน้าจอที่ว่ากันว่า มันแข็งแรงมากๆ แล้วถ้าหากเราทำมันตกลงบนพื้นคอนกรีตล่ะ หน้าจอที่ว่านี้จะยังทนได้สักแค่ไหน จะแตกหรือไม่? ไปดูคำตอบดีกว่าครับ

http://www.youtube.com/watch?v=K7-OBoDFeDY#

โยนทะมาย เสียดาย มาให้ผมดีกว่า

ของดีๆ เอามาโยนให้เป็นรอย

หวังว่าจะไม่มีใครซวยทำตกซ้ำซากแบบนั้น

แตกจนได้ อิอิ :flame:

ถึงมันไม่แตก ก็เป็นรอย เสียดายของ

iphone ที่ขายให้น้องบาสไป ผมก็ทำตกแค่ครั้งเดียว ครั้งเดียวเท่านั้นครับ ของใหม่…ใช้งานไม่ถึง 1 เดือน
มันหลุดจากมือ…ตกลงพื้นปูนซีเมนส์ในห้างสรรพสินค้า

ตกทีเดียว ปุ่มกดด้านบนยุบจนใช้งานไม่ได้ ผมเลยเลิกใช้

ปัจจุบันใช้ BB ผมทำเผลอตกไปเกินกว่า 3 ครั้งแล้วครับ… ไม่เป็นรอยอะไรนัก ไม่มีปุ่มใดเสียหาย
เรื่องทำตก มันมีโอกาสแน่นอนครับ

เห็นทดสอบแบบนี้ก็โอเค… ใช้ BB ต่อไปดีกว่า เพราะเป็นคงไม่ค่อยระวังตัวอะไร ชีวิตประจำวันมันยุ่งๆเผลอทำหลุดมือทำตกเรื่อย ไม่ได้ตั้งใจหรอกครับ มันเผลอจริงๆ

ทำ BB ตก เต็มที่ก็หน้ากากร้าว/เป็นรอยถลอก ไปซื้อหน้าการเปลี่ยน ก็ใหม่เอี่ยมเลย

BB นี่น่าจะทนประมาณโนเกีย 3310 สมัยก่อนเลยนะ