ด่วน IPhone 3G พร้อมขายแล้วในไทย

[center]
ลองเข้สที่เว็บไซต์ http://www.apple.com/th/ กันซิครับ[/center]

รออยู่เหมือนกัน แต่ผมว่า กว่า 3G จะพร้อมใช้ ก็คงสิ้นปีหน้าโน้นแหละครับ :smash:

อ้า online store เปิดแล้วแฮะ ราคาเป็นยังไงครับ รบกวนถาม apple expert หน่อยนะครับ

ในฐานะที่ซื้อสินค้า Apple มาหลายปีและหลายอย่างมาแล้ว ผมก็ยังติดกับตัวแทนจำหน่ายรายใหญ่อันดับหนึ่ง (ที่เป็นผู้นำเข้า) อยู่ดีครับ
เพราะนอกเหนือจาก Apple Care แล้วผมยังต้องการ Services Mind (อันหลังนี้ผม need มากกกว่าอันแรกที่ถือว่าเป็น world wide ด้วย)

สาวก พี่ job ได้ใช้งานของจริงๆ (ที่ไม่ใช่ของหิ้ว แล้วววว ดีจายยย)

ถูกต้องครับ นั้นแหละที่ Apple ทำได้ถูกต้องมากและตรงจุด

iphone ผมก็หิ้วมา

นับจากนี้ไปไม่ต้องหิ้วครับ แค่ คลิกมา ก็ได้แย้ว lol

คลิกก็มา 55+

ถ้าต้องซื้อผ่านทรู หรือว่า บังคับใช้แต่กับทรู ขอบายครับ
ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ ไม่เข้า 7-Eleven ครับ
ไม่ติด UBC ไม่กินอาหาร CP ไม่เข้า S&P ครับ
เหลืออย่างเดียวจำเป็นต้องใช้เนทของทรู เพราะสายโทรศัพท์ที่นี่ เจ้าอื่นยังมาไม่ถึง และเนทเจ้าอื่นยังมาไม่ถึงครับ

เห็นเพื่อนๆ ใช้ iPhone กันเยอะ แต่เราดันหลบไปใช้ HTC Touch 3G อยู่คนเดียว
แต่ก็คิดว่าช่วยงาน และตรงกับความต้องการแล้ว … ยังไงก็ดีใจกับเพื่อนๆ ด้วยครับ

ปล. โทรศัพท์พังเบอร์หายหมดนะครับ ขอเบอร์เพื่อนๆ พี่ๆ ไว้ด้วยนะครับ

ปุ๊ก

ถ้ามาจริงแล้วราคาไม่แพงมากนี่โทรศัพท์ยี่ห้ออื่น ๆ ตกกระป๋องแน่ แค่เรื่องความทนทานและการประกอบ iPhone กินขาดหมด

dtac ais ก็ได้สิทธิครับ

ยังไม่สนใจ 3G เพราะทุกวันนี้ก็คิดว่าจ่ายค่าโทรศัพท์มือถือแพงกว่าที่ควรอยู่แล้วครับ และยิ่งเทคโนโลยี่สูงมากเท่าไร… ความเป็นส่วนตัวก็โดนติดตามได้ง่ายและแม่นยำจากคนที่บ้านมากเท่านั้น…

ขืนใช้

iPhone เหรอครับ Bluetooth ก็ไม่มี รับส่ง MMS ก็ไม่ได้ ขอบายครับ

[quote author=siamwebhost link=topic=15536.msg147079#msg147079 date=1226840393]
iPhone เหรอครับ Bluetooth ก็ไม่มี รับส่ง MMS ก็ไม่ได้ ขอบายครับ

[quote author=thaidhost link=topic=15536.msg147083#msg147083 date=1226842316]
กลับมาใช้ imobile ดีกว่าพี่

ต่างคนต่างความคิดครับ

เอ่อ ตกลงราคาในเว็บมันต่างจากใน shop ยังไงเปล่าครับ

เอ้ิกไปถอย HTC Touch มาซะละ แต่กว่า 3G จะเข้าเมืองไทยคงอีกนาน 55

รายละเอียด ที่พอรู้นะครับ

สั่งซื้อผ่านหน้าเว็บต้องรอสินค้า 2-4 วันนะครับ
เพราะ ที่ตั้งจริงๆเลยที่เก็บสินค้าอยู่ที่ สิงค์โปร

ข้อดีที่สั่งของทางเว็บนะครับ

1. ค่าส่งสินค้าฟรี
  2. สามารถ สลักชื่อบนสินค้าได้ ฟรี!! ประเทศอื่น เค้าเสียตังแพงมากๆ
  3. บัตรนักศึกษานำมาเป็นส่วนลดได้ แต่จำไม่ได้ว่ากี่%

ลองดูครับ

3G เห็นข่าวๆมานะครับจากเพื่อนที่อยู่ในวงการโทรศัพท์ เค้าบอก ปีหน้า แน่นอน ถ้าผู้ใหญ่ทางนู้นเค้าไม่เรื่องมาก

ปล. IPhone 3G เตรียมดู ที่ค่าย ทรูมูฟ ดีๆ อิอิ หลายคนคงได้ยินข่าวแล้ว

เย้! มีคนใช้ touch ด้วยกันแล้ว ^^ ตัว htc touch 3G เพิ่งวางเมื่อวันที่ 12 นี่เองครับ
แก้เรื่องขนาด, ซีพียู, จีพีเอส, กล้อง, แรม, รอม ไม่มีกล้องหน้า ครับ… ใช้งานโอเคดี

ปุ๊ก