มีปัญหาการใช้งานเว็บจาก iPad

สวัสดีครับ

ผมมีปัญหาการใช้งานเว็บจาก iPad ครับ

ถ้าผมต้องการโพสต์ข้อความโดยกดปุ่ม “+ ตอบกลับกระทู้” ด้านล่างซ้าย

จะมีช่องพิมพ์ข้อความขึ้นมา แต่พอพิมพ์ได้ตัวนึง แป้นพิมพ์ก็หาย ต้องจิ้มที่หน้าจอ แล้วพิมพ์ใหม่ ก็แป้นก็หายอีก

กว่าจะพิมพ์หมดข้อความยากมากครับ เป็นมานานแล้วครับ

ขอบคุณครับ

โอ้วหน้าจะเป็นที่ บราวเซอร์ หรือเฟิร์มแวร์ครับ ไม่ลองสนใจมาเสพ หุ่นเขียวมั่งหรอพี่ โมรอมกันมันเลย 555555 55

รายละเอียดเพิ่มเติม

iPad 3

iOS 6.1.3 ไม่ได้เจล เดิม ๆ

เปิดจาก Safari ครับ

ผมทดสอบเปรียบเทียบกับเว็บบอร์ดอื่นที่ใช้ vBulletin 4.2.1 รุ่นเดียวกัน แต่เปิดได้ปกติครับ มีปัญหาเฉพาะ ThaiHostTalk ครับ

มี firefox , chrome บน ios มั้ยครับ ลองโหลดมาครับ

ที่บ้านมีแต่ iPad 2 ไม่รู้จะทดสอบยังไงครับ 555
เดี๋ยวหาเวลาลองใน iPad 2 ให้ก่อนนะครับ

ระหว่างนี้ ถ้าใช้ browser อื่น เป็นมั้ยครับ

เดี๋ยวลองใช้ตัวอื่นดูว่าเป็นมั๊ยครับ

ปกติจะใช้แต่ safari บน iOS เพราะรู้สึกมันแสดงผลเร็วดี ไม่หน่วง เคยใช้ Chrome หน่วง ๆ

แต่ที่แปลกคือ ถ้าแป้นพิมพ์เว็บนี้มีปัญหา ผมเข้าเว็บอื่น แล้วลองโพสต์ พอกลับมาเข้าเว็บนี้ ปัญหาแป้นพิมพ์หายไป

สรุปต้องไปลองโพสต์เว็บอื่นก่อน ไม่งั้นไม่หาย :07baa27a:

ทดสอบบน iPhone 4s iOs 6.1.3

ผมใช้ iphone ipad แล้วลง Chrome ใช้แทน Safari ก็ใช้ได้งานปกติดีครับ :875328cc:

ทดสอบ
iPad 3
iOS 6.0.1
Safari
ปรกตีดี เดี่ยวอัพ6.1.3 จะลองเทสอีกทีครับ

อัพเดท iOS 6.1.3 ทดสอบก็ปรกติดีนะครับ
ไม่ได้ปรับอะไรพิเศษ

ขอบคุณทุกท่านครับ

ใครมี iPad 3 ตัวนั้นรบกวนช่วยทดสอบอีกแรงครับ :baa60776: