ทำยังไง ไม่ให้เค้ารู้ IP จริงเราครับ

ทำยังไง ไม่ให้เค้ารู้ IP จริงเราครับ เหมือน cloudflare อ่ะครับ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ .มีบริการที่ไหนบ้าง

จะเชื่อมต่อกับ server ยังไงก็ต้องรู้ IP
คราวนี้ของ cloud flare คือการที่เวลาเราเชื่อมต่อ เราเชื่อมต่อกับ cloud flare แล้ว cloud flare เป็นคนมาเชื่อมต่อกับ server ของเราอีกที ดังนั้นคนที่เข้าใช้งาน จึงเห็นแต่ IP cloud flare

ดังนั้น ถ้าไม่อยากให้เห็น ip server ที่ใช้งาน ก็ต้องหาเครื่องอื่นมาทำ port forward ซึ่งคนเชื่อมต่อ ก็จะไปเห็น ip server นั้นแทนฮะ

1 Like

ขอบคุณคะ สงสัยเหมือนกัน