ปกติแล้วเราสามารถขอเช่า ip เพิ่มมาใช้ส่วนตัวได้มั๊ยครับ

ที่สำนักงานเพื่อนเขามี leased line อยู่แล้วนะครับ

แล้ว server ที่มีก็ทรัพยาเยอะเหลือหลายเลยแบ่งเป็น vps ให้ผมใช้

ซึ่งผมอยากได้ ip เพิ่มมาใช้ส่วนตัวโดยไม่เกี่ยวข้องกับองค์กรเขา แบบนี้้เป็นไปได้หรือเปล่าครับ

ไม่ทราบว่าจะเช่า ip ได้จากที่ไหนครับ แล้วค่าบริการประมาณเท่าไหร่

ราคาจะต่างจากเช่าเพิ่มจากที่วางเครื่องหรือเปล่า

สามารถ ขอเพิ่มหรือขอซื้อเพิ่ม เฉพาะ IP จากผู้ให้บริการ Leased Line เดิมได้อยู่แล้วครับ

ได้แต่ต้องให้คนดูแลคุยกับ sale ให้ดีๆ เพราะ เวลาออก บิล มันจะมียอดเพิ่มเดี๋ยวมันจะมีคำถามตามมา หรือแยกบิลได้ก็ดี ถ้าคนดูแลยอมคุยให้ก็สบายไปครับ

ขอบคุณครับ ทีแรกคิดว่าเช่าจากท่านๆในนี้ได้เลยซะอีก ไม่มีประสบการณ์เรื่อง ip น่ะครับ

คิดว่าเหมือนโดเมนที่เช่ามาเป็นของเราแล้วก็ทำการชี้เป้า

เสียดายทรัพยากรเครื่องมากครับ server ตัวนี้ ราคาประมาณ 250,000 เอามาใช้เป็นโฮสติ้งเว็บเล็กๆแค่นั้นเอง

เหมือนซื้อที่ริมชายหาดสิบไร่มาปลูกใบสะระแหน่สองต้นเลยครับ