พอดีย้าย ip ของ vps แต่ ns ยังใช้ชื่อเดิม มันจะมีปัญหาอะไรไหม?

พอดีหัดย้ายครับไม่เคยย้ายเอง ก็เลยงงๆ ตรงที่ว่า backup แล้วก็ restore เรียบร้อยแล้ว
แต่ตัว vps ip เดิมยังคงเปิดอยู่ใช้งานอยู่ แล้วโดเมนก็เพิ่มที่ใหม่เรียบร้อยแล้วแต่ว่า…
ตอนปัจจุบันมันจะใช้จาก ip เดิม หรือใหม่เลย หรือต้องรอ dns update ก่อน หรือยังไง??
แล้วมันจะมีปัญหาอะไรไหม?ครับ

ขอบคุณผู้แนะนำล่วงหน้า

แก้ไขไอพีที่ Control Panel ของ Domain อ่ะครับ

หากแก้ไขอะไรเสร็จหมดแล้ว ก็รอครับ

หมายถึงแก้ใน DA หรือแก้ใน Domain Manager ครับ

Domain Manager ครับ

ตามเพื่อนสมาชิกบอกเลยครับ อย่างช้าตามปกติ ไม่เกิน 24ชั่ว ถึงจะอับเดตทั่ว ความรวดเร็วขึ้นอยู่กับ ISP และผู้ให้บริการ Domain Manager รายอื่นๆ ครับ
อีกทางนึงคือให้ ISP ที่ท่านใช้งานอยู่ ช่วย โปรโมทอีกที โดยแจ้ง IP ใหม่ และชื่อ NS ให้ทาง NOC เค้าทำให้ก็ดีเหมือนกันครับ

บางทีผมแก้เสร็จ รอ 5นาที เห็นเลย (CAT IDC) ช่วงเทียงคืนอะครับ เจ้าอื่นยังไม่เคยลอง