IP Routing มีปัญหาครับ

มีใครเคยเจอปัญหานี้มั้ยครับ ผมมี VPS 1 ตัวและซื้อ IP เพิ่มมา 3 IP
ทีนี้ผมทำ VPN Tunnel หากัน แล้วให้ Route Public IP ที่ซื้อเพิ่มไปหา VPS (B)

แต่พบว่าพอใช้งานไปได้สักพัก route จะไม่ทำงาน ต้องนำ ip ที่ซื้อมา active บนเครื่อง VPS (A) ก่อน และปิด IP Route ถึงจะทำงานครับ ถามกับ NOC VPS (A) ก็บอกไม่ได้มี Firewall อะไรครับ

ตอนนี้ต้องเขียนสคริปให้ถ้า ping ไม่เจอให้ enable ip นี้ 1 นาทีแล้ว disable ใครพอจะมีวิธีแก้บ้างครับ