ปกติเปลี่ยน ip ของ name server นี่กี่วันครับ

พอดีผมมีความจำเป็นต้องเปลี่ยน ip ของ name server เดิมจาก ns.xxx.com = xxx.xxx.xxx.xxx ไปเป็น ns.xxx.com = yyy.yyy.yyy.yyy ปกติใช้เวลากี่วันครับ แล้วมีวิธีไหนรึเปล่าจะให้ down น้อยที่สุด พอดีผมมีเป็น programmer นะครับ ไม่ได้ให้บริการ web server แต่ก็มีลูกค้าและเพื่อนๆมาอาศับ server อยู่เยอะเหมือนกัน นี่เลยเป็นการเปล่ยน ip ครั้งแรกของผมครับ

start 24 hrs but not over 72 hrs. :slight_smile:

ไม่เกิน 24 ช.ม ก็ได้แล้ว