ถามคนทำเว็บวางเครื่องที่ internetthai

ผมรบกวนพี่ๆ เพื่อน ที่ทำเว็บหน่อยครับ ถ้าวางเครื่องที่ internetthai นี้ วงเว็บนะครับ ไม่ได้อยู่วงบิต ระบบเค้าดีไหมและอินเตอร์เป็นยังงัย
คือ ถ้าจะเอาเครื่องทำเว็บไปวาง เพราะราคาถูกอ่ะครับ แล้วก้อไม่ได้เป็นวงบิท ใครที่วางแล้วมาบอกเล่นหน่อยครับ
เพราะก่อนวันหยุดยาวๆ จะเอาไปวางครับ เครื่องของลูกค้า
ขอบคุณครับ

ถูกกว่าที่อื่นมากมั้ยครับ

ไม่มากอ่าครับ แต่ลูกค้าเค้าว่าถูก ตกเดือนละ 2,xxx อ่าครับ ถูกไหม ก้อไม่รู้ แต่เป็นพีซี
ตอนแรกจะเอา CS แต่ไปๆ มาๆ ดันเอาที่นี้ งง ครับ เลยอยากจะถามดูครับ ว่าระบบที่นี้เป้นยังงัย เพราะ มองไปเห็นแต่เครื่องโหลดบิต

ถูกนะ อยากรู้เหมือนกันว่า วงเว็บจะเป็นอย่างไรบ้างครับ เห็นแต่บิตเต็มห้องไปหมดครับ

ล่าสุด ลูกค้าเอาเข้าไปลองแระ เริ่มต้นก้อมีติดขัดเล็กน้อย เพราะเจ้ของชั้นให้ลองก่อน
สำหรับในประเทศดูแล้วปกติดีครับ คิดว่าในประเทศนี้ที่ไหนๆ ก้อคงไม่หนีกันมาก อิอิ แต่ก้อมีนะครับที่ดูแล้วอืดๆ ไม่รู้ว่าการที่รับบิทมากๆ แล้ว ถึงจะอยู่คนละวง ก้อยังได้รับผลกะทบอยู่ดี รอผู้รู้มาเฉลย
ที่นี้ลองให้ต่างปรเทศเข้ามาที่เครื่อง พอให้เพื่อนที่อยู่ต่างประเทศมาเข้าดู ผลช้ามากๆ เปิดเว็บได้ช้ามาก ยิ่งฟังเพลง ก้อเลิกเรย คับ คิดว่าสำหรับคนต่างปรเทศแล้วสู้ CS กะ PI ไม้ได้อ่ะครับ อันนี้ ก้อต้องรอคนที่รู้มาแนะนำอีกครั้ง
ได้ถูกดี แต่ ถ้าเน้นนอกนี้ รู้สึกจะช้าแฮะ เอิ๊กๆๆๆ สงสัยเข้าเมืองหลิ้ว ต้องหลิ้วตาตาม งั้นต้องไปเป็น Bit Member ซะงั้น

ยังงี้ Proen ก็ยัง Credit ดีกว่าอยู่ เพราะว่า inter เปิดเวปก็เข้าได้ไวพอตัว

อ่า เจ้าของใจดีให้ลองได้ 3 วัน เด๋วเค้าจะลองแจ้งทาง internetthai ให้ว่าทำไมช้า อิอิ
Proen นี้วางเว็บเท่าไหร่ครับ ไม่เอาบิท เน้นทำเว็บ แต่ก้อเป็นพวก TV กะ Radio ไม่รู้ที่ไหนจะคุ้มเท่า CS มั่ง
เหตุผลที่ทำไมเลือกดูที่เค้าวางบิต เพราะเรื่องของการเข้าไปทำเครื่องอ่ะครับ สามารถเข้าไปได้ตลอด ตี 3 ก้อไปได้ อิอิ แถมโทรรีเครื่องได้เรยเด๋วนั้น ไม่รอนาน คงตรงนี้เป็นจุดหลัก เพราะเกิดอารัยมีปัญหาจะได้เข้าไปเรย อยู่ใก้ลด้วย
แต่วางที่ CS แล้วจะโทรไปรีเครื่องก้อไม่ได้ ต้องแจ้งคนที่เค้ามีสิทธิเท่านั้น แล้วเมล์ไปบอกเค้า นานอ่ะ หลายขั้นตอน
สงสัย ต้องไปดู Proen ซะแระ

ก็จริงนะครับ แหล่งรวมเครื่องบิตนี่เข้าออกง่ายมากเลย ยกเครื่อง เข้า-ออก NOC จัดการให้หมดเลย เวลาจะ Reset ก็โทรไปหาNOC ไม่ก็ MSN ได้ตลอด 24 ชม.

ถ้าหาผู้ให้บริการดีๆ ได้ cslox ก็ไม่น่ามีปัญหานะครับ
วันก่อนผมยังเข้าไปแก้เซิฟเวอร์ตอนตีสองตีสามอยู่เลย (แต่ต้องแจ้งล่วงหน้า)
โทรแจ้งไปทางเจ้าของตู้ไม่กี่นาทีก็ restart ให้แล้วครับ

http://www.biggiantnetwork.com/ ครับ confirm !!

:slight_smile:

ขอเสนอตัวเองครับ CSLOXINFO

คุณภาพ Search หาชื่อผมได้เลย

จริงวางเครื่องครั้งแรกผมก็วาง internetthai นะ ฮ่าๆ แล้วมันร้อนมากช่วงนั้นเลยต้องออกมา เจอกับโลกภายนอกหน่อย

Proen ผมรับที่ 2700 ครับ(tower นะครับ) จะบิทหรือเวปราคาเท่ากัน(แค่แจ้งว่าจะอยู่วงเวปหรือว่าวงบิท) สาย 100 นะครับ ส่วน inter แรงแน่นอนครับ ให้เพื่อนลองเทส ping จากอเมริกา ทดสอบได้ค่า ping น้อยกว่า cs มากอยู่ครับ ซึ่ง Proen แยกคอร์สวิทช์บิทกับเวปคนละตัวกันเลยครับ

ปล.หากอยู่วงเวปแล้วไปโหลดบิทจะโดนเด้งครับ พร้อมกับ cap และดีดไปวงบิททันที

ทำอะไรเองได้หมด เครสตึก ? อยู่โซนDD 3000 prone สายเวปตรง 100 สอบถามได้
ส่วนเรื่องเข้าออกก็ เป็นเจ้าของเครื่องก้เข้าได้เลย (โทรสั่งดีกว่า จ่ายอย่างเดียว) เท่าที่รู้มา สอบถามผมก็ได้ ถ้าสนใจ

อาจมีส่วนลด เพราะฝากตรงครับ ยกเครื่องไปได้เลย

ถ้าดูแลเองได้ทุกอยางก็ ok คับ สำหรับผมอยู่ไกล…
ทำไรทีรำำบากมาก… ไม่แนะนำ internetthai คับ

ผมแนะนำว่าอยู่ห่างๆ

สำหรับผมนะ ถ้าเทียบกันเลย ผมว่าProen ดีกว่าinternetthai อยู่มากโขนะครับ ทั้งเรื่อง BW Inter และ noc

ถ้าเน้นในประเทศเป็นหลักแนะนำ Sheeplink ครับ ไม่มีบิตทั้ง IDC

ในประเทศแรงมาก ขอบอกๆๆ ไม่แพงแค่เดือนละ 1800 สาย Gbps Share เพิ่มอีก

[quote author=verawat link=topic=10644.msg248236#msg248236 date=1266819487]
ผมแนะนำว่าอยู่ห่างๆ