.info กับ .biz ที่ onlinenic บังคับว่าต้องอย่างน้อย 2 ปีหรือเปล่าครับ

ไม่เคยจดครับเคยแต่ .com .net .org รบกวนสอบถามว่าต้องบังคับ 2 ปีหรือเปล่า ?

อ้อขอความรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับ .us ตอนนี้ทราบมาว่ามีเงื่อนไขเพิ่มเติมในการจดไม่ทราบว่าคืออะไรครับ

อ้อเรื่องสุดท้าย onlinenic นี่ถ้าต้องการให้เห็นว่าเป็น reseller ของ onlinenic อย่างถูกต้องแล้วมี page ยืนยันนี่จะทำได้ไหมครับ, เห็ฯที่ enom มีแต่ onlinenic หาไม่เจอครับ

ตอบข้อ 1 ไม่จำเป็นครับ เราสามารถจดเริ่มต้นตั้งแต่ 1 - 10 ปีครับ
.us เราสามารถจดทะเบียนได้ครับผมจดอยู่แต่จำได้ว่า เขาจะมีให้เลือก สามข้อ จำข้อมูลไม่ได้ครับ แต่เราก็จดได้ จริงๆ อาจจะไว้ให้คนเมกามั้งครับ
onlinenic ผมไม่แน่ใจที่ถามหมายถึงอะไร แต่หากหมายถึงระบบจัดการแก้ไขข้อมูล มีให้ครับ ทั้ง reseller และ user…

ตัวอย่างที่ jotdomain ทำนะครับ

http://www.enom.com/resellers/cert_detail.asp?domain=jotdomain.com

ที่ onlinenic มีแบบนี้รึเปล่าครับ

ผมเข้าใจว่าที่ enom ต้องมีหน้า cer. เพราะระบบของ enom reseller สามารถสร้าง sub reseller ได้
การมี cer. ไว้เพื่อจะได้ยืนยันว่า คนคนนี้ เป็น reseller น่ะ ไม่ใช่ sub

แต่ onlinenic จะมีแต่ reseller ไม่มี sub

อ่อหมายถึง cer นี่เอง…

หมายถึงข้อมูลที่แสดงตอน whois แบบนี้หรือเปล่าครับ

Registration Service Provider:
name: Pantip Internet Solutions
tel: 02-9155856
fax: 02-9154929
web:pantipdomain.com

Onlinenic ก็ทำได้ครับ แต่ว่าต้องเมล์ไปแจ้งทาง Support ให้ใส่ข้อมูลให้ เราทำเองแก้ไขเองไม่ได้
เมื่อก่อนของผมก็ใส่ไว้เหมือนกัน แต่โดน sub reseller ต่อว่ามา เลยต้องเอาออก ก็ต้องแจ้งให้ onlinenic เอาออกให้อีกนั่นแหละ