ใครใช้ inet บ้างครับ อยากจะสอบถามข้อมูลครับ

ไม่ทราบว่ามีใครใช้ INET แล้วอยู่ Limited Zone บ้างครับ

ยิ่งถ้าเคยโดนปรับค่าใช้ Data Transfer หรือมีการจ่ายซื้อเพิ่ม

รบกวนโทรมาคุยกันหน่อยครับ 087-702-1204

หรือจะ PM เบอร์มาเพื่อทิ้งเบอร์ให้ผมโทรกลับก็ได้ครับ

เพิ่มเติมนะครับ

เรื่องที่จะคุยนั้น จะเป็นปัจจัยเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายที่จะต้องจ่ายแก่ค่า Data transfer ที่มีการบันทึกไว้ว่าใช้เกิน

ขอดันอีกทีครับ

ผมอยู่ unlimited zone แต่ cap traffic นอกไว้ครับ (download ไม่ถึง 10k/s)

เอ… เรื่อง unlimited zone นี่ผมก็อยู่นะ traffic นอกมันขึ้นๆ ลงๆ แล้วแต่ว่ามีคนใช้งานพร้อมกันมากน้อยขนาดไหนไม่ใช่เหรอครับ?

บางทีผมก็ได้โน้น 400-500 K/sec แต่บางทีก็ได้แค่ 10-20 K/sec เหมือนกัน แต่เฉลี่ยๆ จะได้ราวๆ 100-200 K/sec เสมอนะครับ???

ส่วนเรื่อง data transfer สมัยยังอยู่ limited zone ก็ไม่เคยโดนปรับนะ เค้าคิดเฉลี่ยๆ ทั้งปีนะครับ บางเดือนผมเกิน บางเดือนไม่ถึง เลยไม่มีปัญหาอะไร แต่ถ้าใช้เกินตลอด น่าจะโดนละครับ

ขอบคุณคุณ dochost กับคุณ DinoNet ครับ
ไม่ี่ค่อยมีใครใช้ Limit Zone แฮะ

ตอนนี้ unlimited ห่วยมากครับ จนต้องย้ายไป limited zone

ไม่ใช่เฉลี่ยทั้งปีนะครับ คิดต่อเดือน ขนาดมีการส่งข้อมูลมั่ว ๆ มาที่ฝั่งผมโดย INET เอง

[quote author=DataCenterAsia link=topic=23236.msg221970#msg221970 date=1255064464]
ขอบคุณคุณ dochost กับคุณ DinoNet ครับ
ไม่ี่ค่อยมีใครใช้ Limit Zone แฮะตอนนี้ unlimited ห่วยมากครับ จนต้องย้ายไป limited zone
ไม่ใช่เฉลี่ยทั้งปีนะครับ คิดต่อเดือน ขนาดมีการส่งข้อมูลมั่ว ๆ มาที่ฝั่งผมโดย INET เอง

แจ้งไปร่วมเวลาเกือบ 6 เดือน

sale คนไหนอ่ะครับ?

เมื่อต้นเดือนก่อน เรื่องถึงระัดับผู้จัดการแล้ว แต่สิ้นเดือนก่อนก็เละเทะน่ะครับ

แต่ขออนุญาตไม่บอกรายละเอียดลึกนะครับ ยกเว้นผู้ที่อยู่ Zone Limited เหมือนกันทางผมจะคุยได้เข้าใจกันมากกว่านะครับ