โฮสวินโด้ ที่ใช้ iis เป็นเวปเซิฟเวอร์จะใช้สคริปนี้ได้มะครับ

คือบางสคริป ต้องใช้ aphace เป็นเวปเซิฟเวอร์ และผมลองสอบถามดู เห็นโฮสวินโด้ บางโฮส ที่ใช้ iis เป็นเวปเซิฟเวอร์ และลง aphace ใน port 8080 ไว้ ไม่ทราบว่าเค้าลงไว้ทำไม หรือลงไว้เพื่อให้โฮสเค้าใช้สคริป php ที่ต้องใช้กับ aphace ได้ แต่ลูกค้าผมบางคนเค้าก็รันสคริปไม่ได้บางสคริป พออ่านดู ก็ว่าสำหรับ aphace

ผมจึงอยากทราบว่าถ้าจะให้โฮสวินโด้เราใช้สคริป php ที่ใช้กับ aphace ได้ต้องทำยังไงครับ

และลง aphace ใน port 8080 ไว้ ไม่ทราบว่าเค้าลงไว้ทำไม

1. มี อีก server ผมไม่เห็นว่ามันแปลก
  2. อาจเอาไว้สำหรับให้บริการ JSP Servlet

ขอบคุณครับ