Iis 6 มีวิธีจูนใหมครับ ให้มันทำงานลื่นๆ ใช้ memory เยอะๆ

iis 6 มีวิธีจูนใหมครับ ให้มันทำงานลื่นๆ ใช้ memory เยอะๆ

เพราะเท่าๆที่ดู process w3wp.exe มันใช้แรมแค่ 200 MB เท่านั้นเอง

อยากให้มันใช้เยอะกว่านี้ หรือ มีวิธีปรับให้มันทำงานได้ดี และ หนักกว่าเดิมได้ใหมครับ

แรมเหลืออีกตั้งเยอะแยะเลย

ตอบเองละกันครับ หาเจอเองจาก google - -*

ปรับใน Application Pool ครับ อยู่ในแถบ Recycling

ถ้าแรมเยอะก็ปรับ Maximum used memory เอาเลย ( ค่าดีฟ้อลคือ 199 MB )

ส่วนแถบ performance ก็สามารถ ปรับ Maximum number of worker processes ได้ด้วยครับ มันจะเพิ่มจำนวน process ( ก็ w3wp.exe นั่นล่ะครับ ค่าดีฟ้อลมันคือ 1 )

ก็ปรับตามสภาพเครื่องของเราครับ ว่าจะยังไง มีอีกหลายอย่างนะ ผมก็ยังไม่ค่อยรู้นัก เดี๋ยวๆจะลองปรับๆดู

มีท่านใดจะแนะนำอะไร ผมก็ยังน้อมรับฟังอยู่นะครับ อิอิ

อึ่ม…กระทู้นี้สุดยอด (ช่วยมาตอบหน่อย) เดี๋ยวจะเหงา lol

ใช้ worker process มากกว่า 1 ระวังเรื่อง session ด้วยนะครับ ถ้า web ไม่ได้ใช้ ตัวแปร session เลย อยากใส่เท่าไหรเอาเลยครับ ตามดวก แต่แนะนำว่าไม่ควรเกินจำนวน core ที่มีครับ