สอบถามทางเทคนิคหน่อยครับ iis 6 บางเวลารันaspไม่ได้

:frowning: สวัสดีครับ สอบถาม admin web server ทั้งหลายหน่อยครับ ผมเจอปัญหาหาสาเหตุแก้ไขยังไม่ได้ web server ผมใช้ windows 2003 IIS6 บางช่วงเวลารัน page ที่มี asp ไม่ได้ แต่พวก php , pl ปกติดีครับ เป็นเฉพาะบางช่วงเวลา พอ restart ก็หายครับ ใครใช้ IIS6 แล้วเจอปัญหาแบบผมมั้งขอคำปรึกษาด้วยครับ :o

:frowning: สวัสดีครับ สอบถาม admin web server ทั้งหลายหน่อยครับ ผมเจอปัญหาหาสาเหตุแก้ไขยังไม่ได้ web server ผมใช้ windows 2003 IIS6 บางช่วงเวลารัน page ที่มี asp ไม่ได้ แต่พวก php , pl ปกติดีครับ เป็นเฉพาะบางช่วงเวลา พอ restart ก็หายครับ ใครใช้ IIS6 แล้วเจอปัญหาแบบผมมั้งขอคำปรึกษาด้วยครับ :o

คิดว่า Service ของคุณคงเริ่มมีปัญหา วิธีแก้ไขง่ายและเร็ว ลอง Format and Clean Installation หรือยังครับ ลองดูนะครับ

ใช่ขึ้น Error 500 (Internal Error) หรือเปล่าครับ? เจอเหมือนกัน ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร อยู่ดีๆ ก็เป็นเอง - ถ้าใช่คงต้อง Uninstall แล้ว Install IIS ใหม่ครับ