Iig ลดราคา

http://tna.mcot.net/i-content.php?news_id=p52XoaY=

บอร์ด “กสทฯ” อนุมัติลดค่าเช่าวงจรอินเทอร์เน็ต

พล.อ.ต.พิริยะ

ดีครับ อย่างนี้ประชาชนผู้ที่บริโภคได้รับผลประโยชน์เต็มๆ

ก็ ดี ครับ ถ้าไม่ลด คนก็ จะแห่ไปใช้ IIG ของ TOT แทน นะครับ แต่ยังไง ก็ ขอให้ คุณภาพเท่าเดิมนะครับ ไม่ใช้ ราคาลดลง แล้ว คุณภาพก็ลดลงตามนะครับ
เพราะอันนี้ น่าเป็นห่วง แทน ผู้ใช้บริการนะครับ

ก็หวังว่า การลดลงจะทำให้มีการแข่งขันกันมากขึ้น และคุณภาพมากขึ้นตามไปด้วย
หากเป็นเช่นนั้นจริง ย่อมส่งผลดีกับผู้บริโภคอย่างเราๆ แน่นอน ย่อมทำให้การผลักดัน เรื่องต่างๆ เป็นไปได้ดี และน่าจะพัฒนาไปกว่านี้

(สบายเราๆ ละทีนี้

กลัว…เหมือนกันครับ…ไม่ใช่ ลดราคา แล้ว…เน็ตอินเตอร์ สามวันดีสีวันไข้…ละ…เซ็ง…เลยงานนี้… :dry:

ถ้าเป็นแบบนี้คงแย่ครับ

มองโลกในแง่ดีไว้ก่อนดีกว่ามั้ยครับ…
เราอาจจะจ่ายค่าเน็ต เดือนละ 150 บาท สำหรับความเร็ว 512K ก็ได้นี่ครับ
หรืออนาคตอาจได้ใช้เน็ต ที่ความเร็ว 10 MB ในราคาไม่ถึงพัน

lol

สาธุ สมพรปากท่าน คน ตจว. จะได้เล่นเน็ตแรงๆกะเขาบ้าง

สาธุด้วยครับ

เป็นนิมิตหมายอันดีครับ

ผู้บริหารไอเอสพี ติง กสท ไม่เตรียม ช่องทางสำรองรับแผ่นดินไหว