ใช้ ie 7 เข้าเวปช้า มากๆ

ใช้ IE 7 เข้าเวปช้า มากๆ

ลอง เปรียบเทียบ เน็ต ความเร็ว เท่ากัน

กับใช้ IE 6 กับ IE 7

ทำไม IE 7 เข้าเวป แล้ว โหลดช้ามากๆ

ใครพอรู้ทางแก้บ้างครับ

และผม อยากทราบวิธี เปลี่ยน กลับ จาก IE 7 เป็น IE 6

ทำได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ ที่ช่วยตอบ คำถามครับ

อยากจะบอกว่าให้เลิกใช้ซะ แล้วหันมาใช้ Firefox
ใช่ว่าเราจะไม่มีทางเลือกซะที่ไหน

ทางแก้ก็คือ เอา toolbar ที่มีอยู่บน IE7 ออกให้หมด
เสร็จแล้วเอา http://www.ie7pro.com/ มาติดตั้ง
แต่คงช่วยอะไรมากไม่ได้ เพราะมันอ้วนแต่เกิด

ถ้าเข้าเว็บพวกมีรูปภาพเยอะๆ ผมแนะนำ Opera โหลดเร็วที่สุดแล้ว

แต่ถ้าใ้ช้เข้าเว็บทั่วไป อย่างที่บอกครับ Firefox ดีกว่า

เชียร์ Firefox อีกเสียง

ร่วมเชียร์ Firefox ด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ

ใช้ ie7 แล้วเพี้ยน ๆ จริง ๆ ด้วยครับ
เปิดเว็บของคนข้างบนนี้แล้วขึ้นแบบนี้ได้ไงก็ไม่รู้

This is a temporary Parking Page for naturalhosting.biz. To point this domain name to its actual destination, Login to your Control Panel and change the nameservers for this domain name.

lol

[quote author=naturalhosting link=topic=9843.msg95601#msg95601 date=1202953381]
ร่วมเชียร์ Firefox ด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ

opera ยังมีสิ่งที่ ie ไม่เคยมีคือ debugger ที่ดีทำให้รู้ว่า script ผิดตรงไหน

อ๋อ ถูกต้องแล้วครับ
ผม child name ไปที่ parking-page.net ครับ
ถ้าเปิดไปแล้วไปเจอหน้า default ของ fc ละก็เพี้ยนแน่ๆครับ