ปัญหาที่เจอบ่อยที่สุดเวลาไป idc

อยากทราบว่า ส่วนใหญ่เราเจอปัญหาอะไรมากที่สุดเวลาไป IDC แต่ละที่มากที่สุดครับ

ไม่มีไขควง

ไม่มีรอยยิ้ม (วัน จ-ศ) อิอิ ไปเจอหลายๆที่ noc ทำหน้าเหนื่อยๆตลอด สงสัยทำงานหนัก

ปล.เป็นกำลังใจให้ noc ทุกท่านนะครับ :d5f02ecd:

ไม่มีโต๊ะให้วาง server วางกับพื้น ตอนยกลำบากชิบ ยิ่งเครื่องใหญ่ยิ่งหนัก

เป็นเหมือนกันเลยครับ จะยกออกมาโม ทีนึงนี่แทบตาย :016::016::016::016:

ผมก็ลืมตลอดเลยจริงๆ เวลาไปเนี่ย 55555

ไม่ค่อยมี NOC สาวๆ สวยๆ ไว้คอยบริการ

อันนี้จริงครับ อิอิ :07baa27a:

ผมทิ้งไว้ในตู้เลย ไม่มีลืม

เจอบ่อยสุดน่าจะเป็น สาย RGB เจ๊ง ขาหักบ้าง สายขาดในบ้าง เสียบแล้วสีเพี้ยน

ไม่มีน็อตเกลียวละเอียดใช้กับ SSD

ไม่มีพื้นลาดเอียง

เคยเอาเข้า 13 เครื่อง หนักเครื่องละ 15kg วันรุ่งขึ้นปวดหลังสุดๆ

:9bbc76d5::9bbc76d5::9bbc76d5::9bbc76d5:

+1 ปัญหาเดียวกัน

วันนั้นก็ยกด้วยกันนี่

:70bff581: :70bff581:

หิว ไม่มีไรกินฮะ

หนาวครับ

ทาง IDC ควรมี สาวๆไว้ให้ยืมกอด เวลาหนาว :th_059_:

ปัญหาของผมก็คือ “ไปไม่ถูกครับ”

เพราะไม่เคยไปซักกะที่

INET ไงเคยเจอเปล่า

+1 น่าจะหมายถึงสาวคนเดียวกัน เหอๆๆๆๆ