ถ้าเปิด idc ที่เชียงใหม่ ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

250 Mbps
Static IP ทุกห้องง ง

ไม่อยากจะคิด …

ตอนนี้โรงแรมหนึ่ง ตรงข้ามโรงแรมที่จะเอาเขาทำไปแล้วครับ
ได้ฟังครั้งแรกก็ ตะลึงเหมือนกัน
แต่ขอไม่บอกชื่อนะครับ

มันไมไ่ด้เยอะแบบที่คุณได้ยินมาหรอก5555

ว่าแต่จะไปหา public ip มาจากไหน ตั้งเยอะครับ
ถ้าหาได้และถูกๆ ผมก็จะได้ขอมั้ง อิอิ

ผมให้ทาง cat เดินให้ได้และเป็น fiber optic ip จริงทุก account แต่ไม่ใช้ 250M จะปรับเพิ่มลดตามประมาณการใช้งาน เริ่มที่10M
ถ้าสนใจ pm เบอร์ติดต่อให้ผมด้วยครับ

ไม่ใช้ได้ยินนะครับ
คนที่ทำเคยอยู่บริษัท…นั้นด้วยครับ
เขาลาก fiber cat แต่มันแพงมาก
แต่ตอนนี้ออกมาเป็นอาจารย์สอนคอม ไม่รู้ว่าอาจารย์โม้หรือเปล่า

ที่ผมโพสถามนั่นถามนี่ไปเรื่อย เพราะ
ช่วงแรกขอแค่มีเน็ต local 50M แบบถูกๆ แล้วไปออกที่คุณอุ้ยก่อน

พอเขาสร้างตึกเสร็จ จะมีทั้งหมด 1000 ห้อง เขาจะเอา 250M เหมือนโรงแรมข้างหน้า
ส่วนไอพีจริงจะถึงไม่ถึง ตอนนี้ผมไม่รู้ครับ

แต่ผมกำลังหาเน็ต 50M ก่อนเดือนเมษา แบบถูกๆ จะได้เอาไปขายกำไรเยอะๆ lol
เลยคิดว่าจะเอาเน็ตมาแล้วทำ IDC เลยดีไหม พี่ๆเขาก็บอกว่าไม่คุ้ม
ตอนนี้ก็เลยเหลือแค่เหมือนเดิม คือมีเน็ตขายให้โรงแรมแค่นั้นครับ
กำลังหา fiber จะไปเสียบที่ true idc เพราะเขาบอกว่าได้ หรือถ้ามีเน็ต local ถูกๆ ก็จะเอาไปออกที่คุณอุ้ยครับ

ทรูเขาว่าถ้าทีสายเสียบ local 30m 2xxxx local 50m 3xxxx เองครับ
กำลังหาสายคอที่ว่างๆของใครซักคน

[quote author=Armuay.net อาหมวยจ้า

pmไปแระไม่กล้าเขียนบอกวิธีในที่แจ้ง

ขอบคุณครับ

lol