ต้องการซื้อ IBM หรือ Dell ครับ ด่วนมาก

ต้องการซื้อ IBM X3650 หรือ Dell 2950 หรือรุ่นอื่นๆที่ราคาประหยัดกว่า แต่ต้องใส่ Harddisk SAS 500GB ถึง 1TB ได้ 6 ลูก พร้อม Raid0/1 ครับ เสนอราคามาได้เลยครับโดนทาง PM ด่วนครับ กำลังทำใบเสนอราคาลูกค้าอยู่ครับ

[quote author=santi link=topic=15892.msg148776#msg148776 date=1227627563]
ต้องการซื้อ IBM X3650 หรือ Dell 2950 หรือรุ่นอื่นๆที่ราคาประหยัดกว่า แต่ต้องใส่ Harddisk SAS 500GB ถึง 1TB ได้ 6 ลูก พร้อม [/quote]
spec น่าจะผิดนะครับ

ยังไม่ได้มีบุญได้จับ HD/SAS เลย…ได้ข่าวว่าแพงระยับ

เรื่องขอใบเสนอราคา รบกวนส่งชื่อบริษัม ที่อยู่ เบอร์โทร/แฟกซ์ และชื่อนามสกุล ผู้ติดต่อมาให้ทางเมล์ผม (ดูจากลายเซ็นต์) เดี๋ยวจะดู IBM ให้ครับ

กำลังรักกันหวานชื่นกับ IBM (หลังจากนอกใจไป 2 ปี)

SAS 1TB ถ้ามีอยู่จริง ลูกนึงราคาคง = เครื่อง Server ทั้งเครื่องได้

SAS มากสุด 400G

IBM มัน scan device boot up. หมดทุกอย่างตอน boot ครั้งแรก… แต่พอ boot เสร็จก็มั่นใจได้ว่า pass จริงๆพร้อมรับใช้งานหนักต่อไป…
แต่งาน server entry level เขาก็ไม่ restart เครื่องกันบ่อยหากไม่มีปัญหาจริงๆครับ

จึงมองข้ามเรื่องนี้ไปได้เลย.

ขอโทษครับ ดูผิดไปครับ ถ้า 1TB จะเป็น Nearline SAS 7200 RPM ครับ