อยากถาม iadmin cp มีขาย หรือ ทดลองที่ไหน ใครมี หรือ ลองใช้ ช่วยแนะนำด้วย

พอดีเห็นมี บางโฮตส์ เริ่มติดตั้งแทน Reach อยากจะซื้อ CP ของ window 2003 ไม่ทราบ ว่า ใครลอง iadmin แล้ว เป็นไง เปรียบเทียบ กับ reach ดีกว่า ไง ราคา ขาย เท่าไหร่ อยากอุดหนุน คนไทยด้วยกัน ครับ

ขอบคุณครับ

ยังเข็ดไม่หายกับ cp ของไทยชื่อเสียงดังตัวนั้น ลูกค้าบ่นเสียไม่มีดี ซื้อก็ซื้อ…แต่ไม่มีรับผิดชอบใดๆ หากจะทำตลาดกันอีก…คงต้องแจกให้ใช้ฟรีอย่างน้อยๆ 1 ปี และงานรับประกัน + ความรับผิดชอบมากกว่านี้

ผมเลิกใช้ reach เปลี่ยนมาเป็น Pleask 8.1 for windows เลยครับ ใช้ของที่ชัวร์ เสียแพงหน่อย แต่สบายใจ

เข้าใจหัวอกน่ะกับ cp ไทย แต่ก็น่าจะมีดีบ้งหล่ะ เอ่อ หรือว่า iadmin จะเป็น cp เจ้าเดิมเปลี่ยนชื่ออีก ผมจะได้ไปหาตัวอืน
ขอบคุณครับ :smash:

Server Windows ทุกตัวของผมใช้ Reach และที่ผ่านมาตอนที่มีปัญหา ทางทีมงาน Reach แสดงความรับผิดชอบทุกอย่าง โดยหา CP ตัวใหม่มาให้ใช้งานทดแทน ซึ่งขณะนี้ CP ตัวใหม่มีชื่ออย่างเป็นทางการแล้วว่า iAdmin ครับ พัฒนาโดยทีมงานของ thaifasthost ครับ

จบปัญหาเก่าก็ดี ผมจะได้เป็นลูกค้าบ้าง แล้ว iadmin จะวางขายหรือยัง เห็นมีแทนที่บางที่แล้ว อยากทราบราคาด้วยครับ ช่วงแรก ออก demo ก่อนก็ดีน่ะ

Iadmin เคยลองครับ ลูกค้าบอกว่าไม่น่าใช้เท่าไหร่
เชื่อมั้ยครับลูกค้าบอกว่าชอบ mx มากกว่า plesk ซะอีก เพราะใช้งานง่ายมาก ๆ เมื่อเทียบกับ plesk :unsure:

ผมเองก็ชอบ MX มากกว่า Plesk แล้ว จะเอามาขายแบบถูกต้องไหมครับ

ผมว่าตัว reach ก็สมบูรณ์ใช้ได้แล้วนะครับ แต่ iadmin interface ไม่ค่อยหน้าใช้เลยครับ

ตอนนี้ก็ใช้ reach ต่อไป เพราะเจ้าของเค้ายืนยันแล้วว่า เคลียร์เรื่อง license แล้ว

จะติดต่อสอบถาม

[quote author=thaidhost link=topic=5935.msg56172#msg56172 date=1176693691]
ผมว่าตัว reach ก็สมบูรณ์ใช้ได้แล้วนะครับ แต่ iadmin interface ไม่ค่อยหน้าใช้เลยครับ

ตอนนี้ก็ใช้ reach ต่อไป เพราะเจ้าของเค้ายืนยันแล้วว่า เคลียร์เรื่อง license แล้ว

“ได้ตกลงกับคู่กรณีเรียบร้อยแล้ว”

ได้ตกลงเป็นลายลักษณ์อักษรหรือเปล่าครับ
เพราะคราวก่อนนู้นที่ผมได้รับฟังจากในนี้ว่าตกลงกันแล้ว ผมก็ได้ข่าวมาอีกทางว่า
ยังไม่ได้ตกลงกัน

ถ้าตกลงกันแล้ว ก็น่าจะทำหนังสือประณีประนอมยอมความกันครับ
เพื่อตัวคู่กรณีเอง แล้วยังสร้างความมั่นใจ ความเข้าใจให้กับลูกค้าได้ด้วยครับ

ตอนี้ ReachCP ไม่สามารถใช้งานได้อีกต่อไป รู้สึกว่า ทางคู่กรณีของ Reach จะเรียกค่าเสียหาย 3 แสนบาท และไม่อนุญาตให้ใช้ ReachCP ด้วย

โลกเรานี่ก็แปลกดีนะครับ คนทำและคนคิด ไม่มีสิทธิได้ใช้ แต่คนที่ไปขโมย idea ของคนอื่นมาเหมือนกัน กับได้เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ – ที่พูดนี้ไม่ได้หมายถึง ReachCP นะครับ แต่หมายถึง iPhone ที่ ทาง Apple ไปขโมยชื่อนี้มาจาก cisco สุดท้าย ทาง Apple ได้ใช้ชื่อ iPhone แทน … มันยุติธรรม แล้วหรือ

สำหรับ iADMIN ซึ่งเป็น CP ของคนไทย โดยคนไทย เพื่อคนไทย ตัวใหม่นี้ พัฒนาขึ้นมาใหม่ทั้งหมด มีการเก็บบันทึกหลักฐาน การพัฒนา ไว้ทุก version เพื่อป้องกัน พวกชุบมือเปิบ มาแอบอ้างเป็นเจ้าของได้อีก … และรู้สึกว่า ตอนนี้ยังไม่มีแผนที่จะจัดจำหน่ายนะครับ เพราะต้องพัฒนา อีกหลายจุด (เท่าที่ผมใช้ดู ก็พอใจระดับหนึ่ง ถึงแม้ว่า interface จะไม่สวยงามเท่า ReachCP แต่การทำงานรวดเร็ว กว่าเดิมเยอะเลยครับ) … สำหรับลูกค้า Co-Location ของ siamwebhost หากสนใจอยากจะใช้ iADMIN ก็สามารถติดต่อผมมาได้นะครับ จะติดตั้งให้งานงานฟรี (version 100 domains)

มา Update ข่าวเรื่อง iAdmin ครับ
เรื่องคนที่พัฒนา iAdmin ตอนนี้คือทาง thaifast นะครับ
รู้สึกว่าจะให้ใช้เฉพาะลูกค้าเก่า และเครื่องเช่าครับ

เข้ามา confirm ด้วยอีก 1 คนครับ ว่าตอนนี้ iAdmin เป็นของ thaifast แล้วครับ
และเปิดให้ใช้ได้สำหรับลูกค้าที่วาง co-location เท่านั้น ไม่จำหน่าย ให้กับบุคคลทั่วไป ดังนั้นหากท่านในสนใจจะใช้ iAdmin สามารถติดต่อได้ที่ thaifasthost.com หรือ siamwebhost.com นะครับ